Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง cpu คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง cpu คับ

รบกวนถามหน่อยครับว่า ผมได้cpu ตัวใหม่มา พอเอามาใส่ บลอดก็ได้ได้ปกตินะครับ

แต่ปัญหา..มันอยู่ที่ เวลาเปิดเครื่อง มันจะขึ้น intel ucode loading error
    ทำให้ต้องกด F1 เพื่อเข้า วินโดร ทุกครั้ง

เป็นทุกครั้งที่เปิดเครื่อง คับ ไม่ทราบว่ามันเป็นเพาะอะไรเหลอคับ

ดันๆๆๆ

Comment

ถ้าวินโดว์แล้วมันใช้งานได้ปรกติก็ไป Disable Error ในไบออสไว้ก็ได้ครับผม

Comment

เกี่ยวกับไบออสเปล่าครับหรือว่าไม่เกี่ยว

Comment

มันไม่รู้จัก cpu ตัวนั้นครับ cpu อาจใหม่ไป (เพราะของผมก็เป็น)

P5PL2 แต่ใส่ core2 อิอิ มันใช้งานได้ปกติครับ แต่มันก็เตือนไปงั้นๆแหละ

ลอง flash bios เป้นตัวล่าสุดครับ อาจจะหาย

Comment

ลองอัพไบออส ไม่ก็รีเซ็ตมันดูครับ

Comment

Working...
            X