Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ ช่วยด้วยครับ +++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ ช่วยด้วยครับ +++

คือผมได้การ์ดจอมาใหม่ รุ่น Radeon X600se เป็น PCI-x นะครับ พอใส่ไปแล้วจอไม่ติดเลยครับ แต่เครื่องมันเข้าวินโดว์นะครับ อยากทราบว่ามันเป็นที่อะไรหรือครับ พัดลมการ์ดจอก็ติดนะครับ ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ เมนบอร์ดใช้ ECS C51GM-M นะครับ Chipset มันเป็น nvidia GF6100 อ่ะครับ ไม่รู้เป็นที่บอร์ดป่าว ขอบคุณครับ

แต่ก่อนใช้Onbord ใช่มั้ยถ้าไส่ ก็ ปิดอันเก่าก่อน

Comment

ปิดยังไงอ่ะครับ ลองปิดดูแล้วอ่ะครับก็ไม่ได้

Comment

Originally posted by bird440853 View Post
        ปิดยังไงอ่ะครับ ลองปิดดูแล้วอ่ะครับก็ไม่ได้
        ตกลง ปิด เป็นหรือไม่เป็น / ได้ หรือไม่ได้ครับ

Comment

ปิดไม่เป็นดีกว่า เหอๆ ลองสอนหน่อยครับ

Comment

Originally posted by bird440853 View Post
            ปิดไม่เป็นดีกว่า เหอๆ ลองสอนหน่อยครับ
            ลองอ่านคู่มือดูก่อนครับ ผมจะโหลดคู่มือจากเวป แต่มันใหญ่เอาการอยู่ 15.76MB

Comment

ลองอ่านแล้วครับ แต่ไม่ค่อยเข้าใจ เหอๆ

Comment

ลองอ่านแล้วครับ แต่ไม่ค่อยเข้าใจ เหอๆ
                เข้าไบออส

Advanced Chipset Features-->Onboard GPU-->เปลี่ยนจาก "Enable" เป็น "Disable"

Comment

มันไม่มี Disable อ่ะครับ ตะกี้พอ cls bios เล่นได้ แต่พอจะสลับมาเหมือนเดิมก็ไม่ติดเลยครับ ทำไงดีเหอๆ

Comment

โหลด Manual มาอ่าน เพื่อตอบท่านเลยครับ ลองดูดีๆครับ เหอๆๆๆ

Comment

ตั้งใจนิดนึงครับ ไม่ได้ยากอะไรนักหรอก อ่านเมนูมันให้ดี ๆ ครับ โชคดีครับ

Comment

ตรง Advanced Chipset Features-->Onboard GPU อ่ะครับมันมีแต่ Enable If No Ext GPU กับ Alway Enable อ่ะครับ ไม่มี Disable อ่ะครับ พี่ PM เบอร์พี่มาให้ผมหน่อยได้ป่าวครับ จะโทรไปถามเลยง่ายกว่า

Comment

ตอบในนี้ดีกว่าครับ เผื่อเพื่อนๆท่านอื่นมีปัญหาเดียวกันจะได้ทราบด้วย เท่าที่ผมโหลดคู่มือมาเค้าบอกแค่ ให้ "Enable" ถ้าต้องการใช้ฟังค์ชั่น GPU ออนบอร์ด หรือ ให้ "Disable" ถ้ามีการติดตั้งการ์ดจอแยก ตามรูปที่ผมแนบมาครับแค่นั้นครับ ซึ่ง คำว่า "Disable" ของเค้าผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับว่าปิดยังไง ลองรอคำตอบจากท่านอื่นดูครับ เดี๋ยวผมจะลองๆหาคำตอบดูครับ

ท่านลองเลือก Alway Enable ดูครับว่าได้ผมยังไงบ้าง
                          อ่อ!!! อย่าลืมย้ายสายจอมาเสียบที่การ์ดแยกด้วยนะครับ ไม่งั้นเปลี่ยนยังไง จอก็มืด

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ท่าน Gearhead เป็นตุ๊ดปะครับ ชอบรูป avartar มากเลย 555

Comment

Working...
                              X