Announcement

Collapse
No announcement yet.

พวกพี่ๆเซียน Networkช่วยผมทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พวกพี่ๆเซียน Networkช่วยผมทีคับ

ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนนะคับว่าผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เท่าไร คือมันเป็นงี๊คับ...
    ผมใช้ netของ ture เวลาเปิดเครื่องมาความเร็วในการโหลด((โหลดบิท))จะอยู่ที่ราวๆ50-60kb
    อย่างเปิดเวปเล่นเกมส์ onlineจะเนียนมาก..แต่..พอเนทมันหลุดอะคับผมต้องกด connectใหม่
    แล้วมันเหมือนตัวเราเตอร์มันจะสุ่ม ipใหม่งะคับ(ไม่รู้ผมคิดถูกป่าวนะ)
    แล้วความเร็วในการโหลด((โหลดบิท))มันก็จะลดลงเหลือแค่ 10-15เท่านั้น!!เปิดเวปก็จะโหลดนานมากๆเกมส์onlineก็ก่าจะเข้าใด้ แต่พอผมกดปิดสวิตซ์ตัวเราเตอร์แล้วรีสตาทเครื่องใหม่ปัญหามันก็จะหายไปคับ..ผมต้องทำทุกครั้งที่เนทหลุด((ซึ่งมันเซงมากๆ))ผมอยากทราบว่าปัญหานี้มันเกิดจากอะไรคับ แล้วมีวิธีแก้ไขหรือป่าว จึงอยากรบกวนพี่ๆที่เชี่ยวชาญเรื่องนี้ช่วยผมทีคับ
    ((เอ่อมันเป็นมาซักอาทิตย์ใด้แล้วคับ))

ผมก็ใช้ ทรู 1m และเป็นบบเดียวกับคุณมาอาทิตย์นึงเหมือนกันซึ่งผมแก้โดยลองปิด windows update แล้วก็หายแต่โหลดบิทเวปนอกตอนนี้ก็ได้แค่ 30 k เอง
    ปล. ช่วยแนะนำ router ที่ใช้กับ true แบบแรงๆสักเครื่องทีสิครับงบประมาน 2000 บาท

Comment

ดูแล้วเหมือน Router มันจะแฮงค์
      เวลาโหลดบิตมันจะวิ่งผ่าน Port เยอะมากๆอาจจะทำให้ Router มันแฮงค์ได้ครับ

Comment

Originally posted by JO View Post
        ดูแล้วเหมือน Router มันจะแฮงค์
        เวลาโหลดบิตมันจะวิ่งผ่าน Port เยอะมากๆอาจจะทำให้ Router มันแฮงค์ได้ครับ
        แล้วต้องแก้ไขยังงัยอะคับ..บอกทีผมเซงมากเลย

Comment

ผมก็ทรู1Mนะ ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาที่ว่ามา บิตนอกก็8-92K ขึ้นอยู่กับคนSEED/LEECH

Comment

ลองใส่จำกัดแบนด์วิทให้บิตดู

ลองลดความเร็วอัพดูนะ แบบไม่ปล่อย100% แต่เกือบ100% น่ะ

ไม่งั้นก็ เอาพัดลมเป่า เผื่อมันร้อน อิอิ

Comment

Working...
            X