Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องกล่อง ubc เถื่อน/tv tuner ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องกล่อง ubc เถื่อน/tv tuner ครับ

เราจะสามารถหาซื้อกล่อง ubc เถื่อนได้ที่ไหนมั่งครับ
    นอกจากคลองถมนะครับ

แล้วผมจะสามารถเอามาต่อกับ tv tuner รุ่นไหนได้มั่งครับ
    แล้วจะต่ออย่างไรครับ

แล้วรุ่นไหนมั่งที่ใช้กับ vista ได้ครับ

ขอบคุณครับ

มี ubc เถื่อนด้วยหรอ เอามั่งๆๆ

Comment

ก็เคยเจอแต่ที่คลองถมอ่ะนะ ไม่รู้บ้านหม้อจะมีหรือเปล่า....

Comment

พี่ชายผมก็มีนะ แต่ไม่รู้ซื้อที่ไหน

เดี๋ยวจะถามให้

Comment

ต่อกับ tvtuner ได้หมดครับ สายแบบเดียวกับสาย TV สีขาวอ่ะ

ส่วนบางรุ่นก็จะเป็นสาย component ครับ

เรื่องใช้กับ vista นี่ไม่รู้เหมือนกันนะ เพราะที่ใช้อยู่ใ้ช้กับ XP

Comment

ที่บ้านหม้อชั้น2 มีร้านอยู่

Comment

บ้านหม้อ นี่อยู่ไหนหรอครับ

Comment

มานั่งหา Code กันตาย เหอๆ

ตัวใครตัวมัน

Comment

บ้านหม้อมีครับ ตัวสองพันกว่าบาท เพือนซื้อมาติดก็ดูดได้ดีครับ ความชัดเทียบกับต้นฉบับได้ประมาณ 95-98 เปอร์เซ็นต์

Comment

เห็นแถวๆตะวันนา ไว้ใช้พ่วงกับกล่องหลักอ่ะ

Comment

คือ ผมก็พอรู้นะครับ ยังไงเราก็ต้องทีกล่องหลักอยุ่ครับ ที่ใช่จาน แต่ถ้หน้าบ้านเรามีสายUBC ลากไปผ่านก็โชคดีไปครับ ไม่ต้องเปลืองมาก

Comment

ยังไงหรอครับ เเลว้ถ้าผมไม่มีจานอะไรเลย แต่ซื้อกล่องมาต่อเฉยๆได้ไหมครับ

Comment

มันต้องมีจานด้วยสิครับ เหมือนเสารับสัญญาณนั่นแหละ มีแต่กล่อง สัญญาณจะมาจากไหนละครับ

ในบอร์ดเราจริงๆก็มีคนขายอยู่นะครับ ไม่ลองติดต่อดูหล่ะ

Comment

...

Originally posted by silverknight View Post
                            ยังไงหรอครับ เเลว้ถ้าผมไม่มีจานอะไรเลย แต่ซื้อกล่องมาต่อเฉยๆได้ไหมครับ
                            ถ้าหน้าบ้านคุณ ไม่มีสายUBC เดินผ่าน คงต้องใช้จานครับ แต่ถ้ามีก็ไม่ต้องครับ ลากเข้าบ้านได้เลย แต่ถ้าพวกsubมันมาตรวจ คุณอาจโดนตัดสายทิ้งแต่เราก็ต่อใหม่ได้ครับ ถ้ายังไงติดต่อคัยไม่ได้ รับทำนะครับ ขออย่าเป็น พนักงาน UBC มาจากละกาน กัวโดนจับ

Comment

จะยากอะไร

ไปเดินคลองถม บ้านต้มแกง(หม้อ) หรือตลาดที่ไม่เปิดไฟ(มืด) ซักที่นึง หรือใครเรียนวิศวะ สื่อสารหรือสารสนเทศ จะแปลงวงจรเอาก็ได้ ถ้าแน่จิง แต่แนะนำให้ไปซื้อเหอะง่ายดี และไปซื้อจาน ไม่ใช่จานข้าวนะเว้ย จานรับสัญญาณ อะไรก็ได้ สามารถ UBC หรือยี่ห้อไรก้ช่างเหอะ มีตัวรับกะจานก็พอ เดินสายเอา ง่ายดี แต่ตำรวจมาตัวใครตัวมัน

Comment

Working...
                              X