Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้เน็ต True จะต่อเข้าคอม 4 เครื่อง เลยจะซื้อ wireless router ควรซื้อของ True รึเปล

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้เน็ต True จะต่อเข้าคอม 4 เครื่อง เลยจะซื้อ wireless router ควรซื้อของ True รึเปล

ผมใช้เน็ต True จะต่อเข้าคอม 4 เครื่อง เลยจะซื้อ wireless router ของ Zyxel รุ่น 660HW-T1 ควรซื้อของ True รึเปล่าคับ ถ้าซื้อข้างนอกจะถูกกว่าเยอะรึเปล่าคับ แล้วถ้าซื้อที่ไม่ใช่ของ True จะต้องมาเซ็ตค่าใหม่ใช่รึเปล่าคับ แล้วทำยากไหมคับ ซื้อของ True นำมาใช้ต่อ 4 เครื่องเลยได้ใช่ไหมคับ และช่วยบอกราคา router ของรุ่นนี้ทั้งราคาของ Ture และราคาข้างนอกให้ด้วยคับ หรือถ้ามีตัวอื่นที่น่าสนใจช่วยแนะนำด้วยคับ ของที่ถูกๆหน่อย

ของ D-Link ครับ ตอนเห้นเพื่อนผมซื้อก็อยู๋ สองพันนิดๆ มันจะมีวิธีเซตบอกให้ด้วย ใช้เน็ตทรูเหมือนกัน

Comment

ราคาจำไม่ได้แล้ว ของ true แต่เวลาเซ็ตไม่ยากครับ ใส่ user/pass แล้วใช้ได้เลย แต่เสียตรง wire ไม่ค่อยแรง ไม่ค่อย ไกล

Comment

ผมใช้ NetGear ตั้ง VPI 0 VCL 100 จำ VPI VCL ไม่ชัด แต่คล้ายๆอย่างนี้อ่ะครับ ตัวบน 0 ตัวล่าง 100

Comment

NetGear 2800 ครับ แจ่มครับ ใช้มาไม่มีปัญหา

Comment

ผมว่า levelone ถูกดีครับ 2 พัน 2 ร้อย
            ------

Comment

syslink dlink levelone ราคาประมาณ 2000 + - นิดหน่อยครับ

Comment

ซื้อข้างนอกดีกว่าครับ เลือกได้เยอะดี

Comment

ไปซื้อเองตามพันทิพย์ดีกว่าครับ ยี่ห้อที่แนะนำก้อพวก Linksys Netgear แล้วกัน เป็นความเห็นส่วนตัวนะ

Comment

ผมแนะนำLinksys เช่นเดียวกันนะครับ คงไม่แนะนำรุ่นเพราะผมตามมะทันแล้ว แต่ถ้าเป็นผมนะครับไม่คิดที่จะซื้อของๆทรู มันต้องทำอะไรไว้ให้เราปวดหัวทีหลังแน่ เช่นบล็อกนู่นนี่นั่น แต่ตอนนี้ชักเซ็งBelkinผม งง กับการเซ็ทมันอยู่ อืม..อีกอย่างนะครับ จะใช้ไวเลส ดูการใช้งานเครื่องอื่นด้วยนะครับ ว่าใช้งานด้านไหน เช่นเล่นเกมหรือพิมพ์งานเล่นเว็บ ถ้าเน้นเล่นเกมเดินแลนแจ่มที่สุดนะครับ ไวเลสผมมีไว้เพื่อสะดวกใช้บางเวลา แต่เดินแลนใช้ตลอดเวลา
                    Last edited by etaaui; 12 Sep 2007, 04:08:19.

Comment

linkSys WRT54G ต่อกับ เราเตอร์/โมเด็มแบบแลนของเดิมเลย เจ๋งครับ
                      แต่ผมใช้กับ maxnet ต่อ DSL500T bridge Mode กับ WRT54G ใช้งานได้ดี

Comment

Working...
                      X