Announcement

Collapse
No announcement yet.

PJ2 อันเท่าหัว เอาตัวรอด ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PJ2 อันเท่าหัว เอาตัวรอด ?

PJ2 อันเท่าหัว เอาตัวรอด ?

สวัสดีครับ วันนี้ผมอาสาทดสอบซิ้ง ด้วยตนเอง
    ให้เพื่อนๆได้ศึกษาก่อนการเลือกซื้อซิ้งครับ

ซิ้งที่ทําการทดสอบ : Scythe Infinity

ผมจากทําการ Overclock สเปคดังนี้ครับ

CPU : Athlon64 3000+
    MB : Ausu M2N-E SLI
    RAM : Geil 512*2 Bus 667 Dual

เนื่องจากบอดร์ มันไม่สามารถลากไปได้ใกลครับ เลยทดสอบแค่โดนทําการ Overclock สุดๆที่จะลากได้ครับ ดูว่า ซิ้ง Scythe Infinity จะนิ่งแค่ใหน

มาดูกันครับ

ภาพการทดสอบ

นี้คือภาพจาก การทดสอบครับ 10นาที สถานะ idie ครับ

สักเกตว่าเย็นโคตรเลยครับ นิ่งสมคําลําลือ ความร้อนวนเวียนอยู่ที่ 34-36 นิ่งครับ

Comment

ทำไมติดพัดลมด้านข้างอ่ะครับ

แล้ว pc probe ของผมมันไม่เป็น 6 เหลี่ยมอ่ะ T__T ไม่สวยเลย

Comment

Originally posted by tassapon View Post
        ทำไมติดพัดลมด้านข้างอ่ะครับ

แล้ว pc probe ของผมมันไม่เป็น 6 เหลี่ยมอ่ะ T__T ไม่สวยเลย
        ติดสาย PSU ครับ

ที่เปลี่ยน pc probe เป็น 6 เหลี่ยมอ่ะ ความชอบส่วนตัวครับ

Comment

นั่งปรับอยู่นานครับได้ค่า ที่ ไม่น่าพอใจครับ

238.2x9.0 = 2142

" นี้เหลาะคือความเสียใจ ความเสียใจมันเป็นอย่างงี้ overclock สะใหม่ - - "

เอาตัวไม่รอดคร๊าบบ แต่เย็น

มาดู ความเย็น

ผลจากการนั่ง ดู 10 นาทีครับ idie นิ่งที่ 34-37 ครับ

เย็นจนไม่รู้ว่ามัน Overclock หรือไม่ได้ Overclock กันแน่

Comment

เคยได้ยินมาว่า Scythe Infinity '' ดูดออก '' เย็นกว่า ''เป่าเข้า''

ลองพิศูจดูใหมท่าน

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
              เคยได้ยินมาว่า Scythe Infinity '' ดูดออก '' เย็นกว่า ''เป่าเข้า''

ลองพิศูจดูใหมท่าน
              ยังไงครับ

Comment

อัดไฟโหน่ย

Comment

แบบนี้ไง ดูดออก

แต่ปกติ ผมเป่าเข้านะ ลองแล้ว มันเท่ากัน

แต่เขาว่ากันว่า Scythe infinity ดูดออกดีกว่า

Comment

Originally posted by Peedyy01 View Post
                    อัดไฟโหน่ย
                    ตัวนี้อัดไฟ สุดเลย 1.4 ครับ ไม่ได้แล้วครับ อด

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                      แบบนี้ไง ดูดออก

แต่ปกติ ผมเป่าเข้านะ ลองแล้ว มันเท่ากัน

แต่เขาว่ากันว่า Scythe infinity ดูดออกดีกว่า
                      ครับ เดวลอง

Comment

น้อยครับ สมัยผมเล่น 3000 ได้ 2.7 บน asrock

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                          น้อยครับ สมัยผมเล่น 3000 ได้ 2.7 บน asrock

ก็อย่าง ว่าครับ

Comment

วิธีของคุณ battlecruiser ได้ผลครับ

วันนี้ผมเทสซิ้งภาพแรกๆ ฝนตก ด้วยครับเลยเย็น

อันนี้ผม test ตอน ร้อนๆแดดออก ปา กฏ ว่า ลดจริงๆครับ

//////////////////////////////////////////////////////////////////////

ขั้นตอนแรก ผมเอาพัดลมออก ประมาณ 10 นาที่ แล้วดูอุณหภมิ ได้ 39-40 องศาครับ

แล้วใส่พัดลมเป่าเข้า โดยที่แนบติดกับซิ้ง หลังจาก 10 นาที่ ได้ 35-36 ครับ

//////////////////////////////////////////////////////////////////////

ขั้นตอนสอง ผมเอาพัดลมออก ประมาณ 10 นาที่ แล้วดูอุณหภมิ ได้ 39-40 องศาครับ

แล้วใส่พัดลมดูดออก โดยที่แนบติดกับซิ้ง หลังจาก 10 นาทีไม่น่าเชื่อครับ แล้วดูอุณหภมิอยู่ที่ 34-35 ครับ ลดจริงๆครับ สงใสว่าถ้าใส่พัดลมรอบแรงๆน่าจะเย็นกว่านี้ครับ

รอบในภาพนั้นโปรแกรมมันมั้วครับ จริงๆ ที่ test แค่ 1200 รอบ
                            Last edited by ghostmp3zone; 10 May 2007, 21:19:14.

Comment

เย็นจาง

Comment

Working...
                              X