Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบน้อยนิด อยากได้ Pentium D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบน้อยนิด อยากได้ Pentium D

เอาไว้แปลงไฟล์ Video

เล็ง ๆ ไว้ ก็ Pentium4 D925 (Box, 3.0GHz.)

ส่วนบอร์ดยังไม่รู้ คงเอา VGA on

Ram512Mbx2 มั้ง

รบกวนขอคำชี้แนะแบบงบต่ำสุด ๆ ๆ ๆ เพราะจะข้ามไป P2D ไม่ไหว CPU แพงกว่าเยอะ ...

-ของดีราคาถูกครับ

PD925 3000
    ASUS P5B-XM VGA ON 3000
    RAM ROX DDR667 512x2 2200
    HDD 160G 2000
    DVDR 1400
    CASE GvIEW 1300

Comment

ถ้ามีตังมากกว่าที่ท่าน วิกร ให้มา ก็ลด MB แล้วซื้อ 8600GT ใส่ก็คุ้มนะคับ เพิ่มอีกสัก 5000 อิอิ

Comment

แล้วถ้าเทียบกับค่าย AM2 หล่ะครับ !!!

Comment

X2 3600 ครับ

Comment

แปลงไฟล์ Intel น่าจะดีกว่าดิ

Comment

ถ้ามองไปเรื่อง OC ด้วยหล่ะครับ ....

pm ไปคุณ wikorn เต็ม ๆ

Comment

เป็นผม ผมเลือก Athlon X2 นะ

ของดีราคาถูก บอร์ดที่ใช้ก็ทั้งถูกและทั้งดี

Comment

PD 925 น่าจะทำเรื่องVDOได้ดีกว่าครับ
                  ส่วนBoardใ้ช้แนะนำ P5LD2SE ครับ3300 ผมซื้อราคานี้เมื่อเดือนที่แล้วครับ หรือจะใช้P5B-MXก็คุ้มดีครับ เพราะไม่ต้องหาอะไรมาเพิ่มมากมาย แต่มันอัดแรมได้แค่2แถว ผมว่าถ้าทำVDO หนักๆๆ เผื่อไว้รองรีับอนาคตดีกว่าครับ
                  แต่ต้องเพิ่มVGAกันหน่อย ใช้พวก 7100GS,7300GS หรือถ้าดูDVDก็ใช้ X1050Proก็ได้ครับ

Comment

Working...
                  X