overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: ราคาแรมจะราคาสูงขึ้นอีกไหม ???

OverclockZone Member ziotics's Avatar

Cool ราคาแรมจะราคาสูงขึ้นอีกไหม ???

ตอนนี้ราคาแรมถูกลงมากครับ อยากถามว่าจะราคาสูงขึ้นอีกไหมครับ ผมเคยซื้อ 512 mb 667 mhz เมื่อปลายปีที่แล้วตั้ง 2 พันกว่า ๆ ตอนนี้เหลือแค่ 900 กว่าบาทเอง ราคาจะสูงหรือต่ำลงกว่านี้ไหมครับ

OverclockZone Member iaung's Avatar

มันก็มีสูงขึ้น และต่ำลง ตามความต้องการของตลาดอ่ะครับ แต่เอาแน่ไม่ได้ว่าจะขึ้นหรือลงช่วงไหน เอาเป็นว่าถ้าช่วงไหนคิดว่ามันลงแล้วมีงบก็ถอยมาใช้ซะ ซื้อก่อนใช้ก่อน

OverclockZone Member ZorDor's Avatar

ตอนนี้ร่วงยังกับอะไรที่เเจกฟรี ตกเร็วมาก

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

อาจจะลงอีกนะครับ

ราคาเมืองนอกต่ำมาก คิงตั้น 1GB แถวละ 1400

เดือนหน้า ราคาในไทยอาจจะลดอีกซัก 100 บาทได้

1GB อาจจะแถวละ 1500

แล้วก็คงไม่ลดอีกแล้วหล่ะมั้งผมว่านะ ถูกกว่านี้ บริษัทผลิตแรมจะหากำไรจากไหนล่ะ

ค่าวิจัย ค่าเรือ ค่าน้ำมัน ค่าลูกจ้าง ค่าเซอวิส ....

สรุปแล้ว สอยได้ก็สอยซะ

ผมว่ามันมีแต่ลดลงน่ะครับ ยกเว้นว่าถึงช่วงเวลาหนึ่งที่มันตกรุ่นแล้วเค้าไปนิยมตัวใหม่กันจนบริษัทต่างๆเริ่มเลิกการผลิตก็จะทำให้ราคามันสูงขึ้นผมจำได้เคยซื้อ sd ram มาอัพเครือ่งราคามันรู้สึกจะพอๆกะ ddr เลยล่ะครับ

Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

Quote Originally Posted by secure View Post
    ผมว่ามันมีแต่ลดลงน่ะครับ ยกเว้นว่าถึงช่วงเวลาหนึ่งที่มันตกรุ่นแล้วเค้าไปนิยมตัวใหม่กันจนบริษัทต่างๆเริ่มเลิกการผลิตก็จะทำให้ราคามันสูงขึ้นผมจำได้เคยซื้อ sd ram มาอัพเครือ่งราคามันรู้สึกจะพอๆกะ ddr เลยล่ะครับ
    อย่าประมาทครับ ราคาแรมมีขึ้นมีลง ที่สำคัญเวลาขึ้นมันขึ้นเร็วมากๆครับ ยังจำได้หรือเปล่าที่แรม 1G ก้านละ 4 พันปลายๆเกือบ 5 พันเมื่อปลายปีที่แล้วครับ ถ้าช่วงไหนแรมขาดระวังให้ดีครับ

OverclockZone Member burmkung's Avatar

ไว้1กิ๊กราคา1500 ผมจะซื้อมาตุนซัก50คู่

OverclockZone Member Cherry Blossom's Avatar

พอตุน 50 คู่

มันก็ลดเหลือ 1000 เย้ เจ๊ง

OverclockZone Member burmkung's Avatar

เหอะๆๆ มันลงไปเหลือ1000 ก็ซื้อเพิ่มเฉลี่ยซิคร๊าบ

OverclockZone Member gOdaRT's Avatar

ซื้อเพิ่มเลยเหรอครับ

ผมว่ามานมากเกินไปมั้ง ขอสักคู่ละกัน 55+

เหอะๆๆ ล้อเล่งนะค๊าบ มะมีตังหรอก ตอนนี้ไม่มีอันจะกินแล้ว ผอมซูบเลยเนี้ย

OverclockZone Member Solidworks's Avatar
    South-East Asia

DDR 3 จะมาไทยเมื่อไหร่นะ?

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

เมื่อเมืองนอกมีขายกันทั่วไปและมีหลายเจ้าที่ขายแล้ว

OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

ผมซื้อมา 4500 ยังไม่คุยเลย ฮ่าๆๆ แพงจริง

OverclockZone Member braveos's Avatar

Quote Originally Posted by ziotics View Post
    ตอนนี้ราคาแรมถูกลงมากครับ อยากถามว่าจะราคาสูงขึ้นอีกไหมครับ ผมเคยซื้อ 512 mb 667 mhz เมื่อปลายปีที่แล้วตั้ง 2 พันกว่า ๆ ตอนนี้เหลือแค่ 900 กว่าบาทเอง ราคาจะสูงหรือต่ำลงกว่านี้ไหมครับ
    จขกท ซื้อที่ไหนครับ900 รึผมไม่อัพเดท

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

Quote Originally Posted by braveos View Post
    จขกท ซื้อที่ไหนครับ900 รึผมไม่อัพเดท

เช็คราคาจาก thanni ครับ แล้วก็มีคนยืนยันแล้ว 850 ที่ elite ครับ ท่านไม่อัพเดตครับ

OverclockZone Member Poomsan's Avatar
    computer&Internet

Quote Originally Posted by burmkung View Post
    เหอะๆๆ ล้อเล่งนะค๊าบ มะมีตังหรอก ตอนนี้ไม่มีอันจะกินแล้ว ผอมซูบเลยเนี้ย
    ท่าทางศิษย์พี่ท่านนี่จะชอบ ซีซี เหมือนผม

OverclockZone Member braveos's Avatar

ขอบคุงที่ช่วยอัพเดพครับ *-*
    แต่ งง ทำไม DDR2 512 mb 980
    ของผม DDR1 512 mb 1490
    ตกรุ่นไมแพงก่า ฤ จาเปงแบบที่ rep.5 บอกไว้

OverclockZone Member Poomsan's Avatar
    computer&Internet

Quote Originally Posted by braveos View Post
    ขอบคุงที่ช่วยอัพเดพครับ *-*
    แต่ งง ทำไม DDR2 512 mb 980
    ของผม DDR1 512 mb 1490
    ตกรุ่นไมแพงก่า ฤ จาเปงแบบที่ rep.5 บอกไว้
    มะช่ายตกรุ่นอย่างเดียวคับ ของหายากขึ้นด้วย แทบจะเลิกผลิตแล้วอ่าคับ ทำใจๆ

ซะงั้นง่ะ
    ขอบคุนแม่นาง Poomsan ที่ชี้แนะ ข้าน้อยเลื่อมใสยิ่งนัก

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks