Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากแปลง Harddisk ของ PC มาทำเป็นแบบต่อภายนอก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากแปลง Harddisk ของ PC มาทำเป็นแบบต่อภายนอก

อยากแปลง Harddisk ของ PC มาทำเป็นแบบต่อภายนอก ต้องทำยังไงบ้างครับ(มันทำได้ป่าว)
    Last edited by gtasan; 6 May 2007, 12:05:10.

ได้ครับ ไปหา IDE to USB BOX มาใส่ก็ใช้ได้แล้วครับ ซื้อได้ตามร้านขายคอมทั่วไป

Comment

ซื้อ box มาใส่สิครับ

Comment

ราคา box 3.5" มีตั้งแต่ 350-700กว่าๆ สิ่งที่แตกต่างคือ วัสดุที่ใช้ทำ(พลาสติก หรือ โลหะ) และ หม้อแปลงแบบ ภายนอก (ถูกๆ มันเป็นแบบนี้) หรือ แบบมีหม้อแปลงด้านใน แค่นั้น บางยี่ห้อ แถมกระเป๋าหิ้วให้ด้วย ..... อ่อ ซื้อเสร็จ ให้เขาลองด้วยนะครับ เคยเจอ ซื้อกลับมาบ้าน โอนไฟล์อะไรแทบไม่ได้ หรือ ได้ก็ช้ามากๆ

Comment

box 3.5 หาแบบที่มีพัดลมด้วยนะราคาต่าง100เดียว เพราะเมื่อมันร้อนมากๆมันจะตัดตัวเองจะคอม
          ผมใช้อยู่ถึงกับต้องเอาพัดลมมาจอเลย ถ้าห้องแอร์ก็ไม่เป็นไรครับ แบบถูกก็ได้

Comment

มีด้วยรึ?? สงสัย จขกท. กะผม จะเปงกบ 2ตัวในบอร์ดนี่ เลยนะนี่55
            แล้วมี box แบบ dvd r ไหมครับ

Comment

harddisk ของpc กับ harddisk ของnotebook มันใส่ box เหมือนกันมั้ยครับ

Comment

ไม่เหมือนกันครับ ต้องซื้อคนละขนาด

Comment

ซื้อกล่องมาใส่คับ มีตั้งแต่ 300บาท ขึ้น ลองไปหาดู เปงสายต่อแบบ USB

Comment

Box แบบ Fi-Wi (IEEE 1394) หรือ Lan ก็มีนะครับขึ้นอยู่กับการเลือกใช้
                    ป.ล. ที่พันธุ์ทิพท์ครับผมมีแน่นอน

Comment

Working...
                    X