Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอผมมันเป็น4Xอ่ะคับ ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอผมมันเป็น4Xอ่ะคับ ช่วยด้วยครับ

pd 805
    asrock 775DUAL-VSATA
    7300GT

คือว่าผมดูจาก cpu-z ตรงเมนู Mainboard มันเขียนตรงช่อง
    TransferRate 4x Max-supportde 16X อ่ะ
    ปรกติต้อง TransferRate 16x Max-supportde 16X ใช่ไหมคับ

แล้วผมจะต้องทำอย่างไรอ่ะคับ

ของผมก็เป็น บอร์ด ECS P880pro มันจะเป็น PCI-E lite กับ AGP
    แต้ถ้าเราใส่การ์ด PCI-E มันก็จะวิ่งแค่ 4X เพราะมันเป็น lite ทำสล๊อตไว้ให้แค่เสียบได้เฉยๆ แต่วิ่งเท่า PCI ธรรมดา เซ็ง

Comment

แก้ไขไม่ได้ครับ ผมก็เป็น เพราะชิบเซ็ตมันเก่าแล้วครับ เป็น pt880pro หรืออะไรซักอย่าง พอเจอการ์ดจอใหม่ๆ (ของผมก็ 7300GT เหมือนท่าน) ก็ขึ้น 4X แหละครับ แบนวิดธ์จะเท่า 8X ใน AGP แต่ผมลองเล่นดู test aqua mark ก็คะแนนไม่เห็นจะต่างอะไรกัน เลยไม่สนใจครับ

Comment

อ๋อคับ ขอบคุณคับ (ตอนแรกนึกว่าอัพเดจไปบอสแล้วจะได้ -*-)

Comment

ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ

Comment

Working...
          X