Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ ups ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ ups ทีครับ

ผมซื้อมา ที่เครื่องมันเขียนว่า 750 Va มาใช้กับpower supply ผม 350 W แล้วมันจะได้รึเปล่าครับ เขาบอกว่าชาร์ตแบตอย่างน้อย 8 ชมง.
    เมื่อคืนเปิดคอมทิ้งไว้ให้มันชาร์ตกแบต ประมาณสิบชั่วโมง ลองถอดปลั๊กเทส ดู แล้วมันดับอะ

ดันๆ

Comment

เราดู VA ไม่ได้ครับ ต้องดู Watt ครับ ว่ามันพอไหม
      บางรุ่น 600VA ได้แค่ 350Watt แต่ของดีๆ 500VA ยังได้ 400Watt ก็มีครับ

Comment

ถ้าwatt มันไม่พอ มันจะเปิดไม่ติดเลย หรือว่า จะมีเวลาอยู่น้อยกว่าปกติอะครับ

Comment

น่าจะไม่ติดเลยนะครับ เพราะมันจะ Overload อ่ะครับ UPS จะพังเอา

Comment

Working...
          X