Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 8000 บาทครับ ของ 2 อย่าง **ไม่บวกงบครับ**

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 8000 บาทครับ ของ 2 อย่าง **ไม่บวกงบครับ**

CPU----ตัวเก่า P4 531 3.0ghz***เป็นไปได้ขอ Core2 ครับ
    Mainbord---ตัวเก่า P5PL2 R1.1***เปลี่ยนไปใช้กับ Core2 ครับ ขอใช้กับ RAID 0 ด้วยนะครับ
    Ram----2 GB Kingston 533 ตัวเก่า***อยากจะเปลี่ยน 667 แต่ไม่มีตัง
    PSU-----ตัวเก่า 450 W Cooler master Real power
    GPU------8800 GTS 320

คอมชุดนี้เอาไว้เล่นเกมส์ค่อนข้างโหด ( พวก C&C3 Striker Quake4 Farcry RainbowSix:Vegus)
    Photoshopเกือบทุกตระกูล 3dmaxไม่โหด ตัดต่อหนัง และ Guitar Pro5

ปล.หรือจะแนะHardware อะไรสำหรับอนาคตได้เลยครับ
    ปล2.เสป็คเก่านี้ เล่นเกมส์ไรเปิดเอ็ฟเฟ็กต์สุดๆแล้วเสียอารมณ์
    ปล.3 บอกวิธีการต่อ Raid 0 ของเมนบอร์ดตัวน้นๆ มาจะขอบคุณอย่างสูงเลยครับ

E4400 4400
    Gigabyte DS3 4200

Comment

ถึงคุณ Wikorn

ถ้าผมจะ Dump เสป็คบอร์ดลงมา และเอา CPU สูงขึ้นเหนือ 4400 ได้มั้ยครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        E4400 4400
        Gigabyte DS3 4200

ตัวนี้น่าใช้หรือเปล่าครับ เห็นราคาใน Busitek แค่ 3390 เอง
        ถ้าเทียบ กับ DS 3 เนี่ย มันมีอะไรที่ Fight กันครับ

P5LD2 SE Rev 2.0 New PCB / LGA775 / Intel 945P Chipset / Dual DDR2 667,533MHz

Last edited by penguinbenz; 7 May 2007, 13:57:15.

Comment

บอร์ดค้างสต๊อกครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post

คืองบผม 8000 บาทถ้วนครับ บวกไม่ได้อีกจริงๆครับ ต้องลดเสป็กบอร์ด(เอา CPU เป็นตัวตั้งนะครับ)

ใจจริงก็อยากจะเอา 4400 เป็นตัวตั้งครับ แต่ราคามัน 5590 บาทไม่ใช่เหรอครับ(ใน Busitek รู้เว็บเดียว)

4300 มัน 4490 บาทครับ มันก็เกินงบอยู่ดีครับ(หรือว่ามีร้านมี่ราคาถูกกว่านี้แนะนำร้านด้วยนะครับ)

แต่ถ้าควบไปกับบอร์ด DS3 ก็เกินงบครับ (8000 ถ้วนจริงๆเลยครับ เกินไม่ได้เพราะค่าไฟค่าน้ำจะไม่พอเอา)

อยากจะให้ Dump เสป็คบอร์ดลงอีก เพื่อให้พองบ 8000 บาทครับ(CPU&MAINBOARD)

Comment

ถามต่ออีกหน่อยสิครับ ว่าบอร์ดค้างสต็อกในความหมายคุณคืออะไร แล้วถ้าใช้งานจริงๆมันจะมีผลอะไรบ้างครับ (ผมไม่รู้จริงๆ)

Comment

บอร์ดรุ่นเก่าแล้วรับ ถ้าไม่เกินจริงๆต้องแบบนี้ครับ

E4300 http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3957
                ASUS P5B-MX 2990 http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=4028

Comment

บอร์ดรุ่นเก่าแล้วรับ ถ้าไม่เกินจริงๆต้องแบบนี้ครับ

E4300 http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3957
                  ASUS P5B-MX 2990 http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=4028

ปล.ไม่เอาบอร์ด M-atx นะขอรับ ใส่เคสผมบ่ได้

Comment

ดูราคาในเวปที่ให้ไปนะครับจะเอาแบบใหนก็เลิอกเลยครับ P5B เป็นซี่รี่ที่คุ้มสำหรับ COER2DUO ครับถ้ารักใน ASUS

เพราะผมก็ไม่รู้จะเลือกอะไรให้ครับในราคางบที่ให้มาครับ

Comment

กระทู้ร้างซะแล้ว

ถามคุณ Wikorn หน่อยนะครับ

ASUS "P5LD2 R2.0" Intel 945P Chipset Mainboard for Intel LGA 775 Retail

บอร์ดตัวนี้เสป็คมันก็น่าสนใจอยู่นะครับ

แต่ติดตรงคำที่ว่า "บอร์ดค้างสต็อก" อย่างเดียวครับ
                      ขอไขความกระจ่างหน่อยครับ มันต้องมีอะไรมากกว่าค้างสต็อคแน่(หรือผมคิดมาก)

Comment

มันแค่ บอร์ดที่ผลิตมานานแล้วรุ่นนี้ ถ้าไม่คิดมาก ก็OK ครับ ถ้าติดคำว่า ค้างสต๊อกจริง ผมลบออกจากกรทู้ให้ก็ได้ครับ จะได้ไม่ติดใจอีกครับ

Comment

ดูราคาในเวปที่ให้ไปนะครับจะเอาแบบใหนก็เลิอกเลยครับ P5B เป็นซี่รี่ที่คุ้มสำหรับ COER2DUO ครับถ้ารักใน ASUS

เพราะผมก็ไม่รู้จะเลือกอะไรให้ครับในราคางบที่ให้มาครับ

จริงๆแล้ว 8000 บาท ถ้าผมเล่น 4300 ในราคา 4410 บาท

ก็จะเหลืองบอยู่ประมาณ 3590 บาท

บอร์ดในราคาไม่เกิน 3590 บาทในเว็บที่คุณให้มา (คุณแนะนำให้ P5B เป็นซี่รี่ที่คุ้มสำหรับ COER2DUO ครับถ้ารักใน ASUS)<----แต่มันเกินงบครับ P5B สำหรับ ATX

ก็มีอยู่หลายรุ่นเหมือนกันที่ราคาไม่เกินงบ 3590 บาท

แต่ประเด็นของผมอยู่ที่ว่า ถ้าผมเลือก CPU 4300 เมนบอร์ดจะใช้ของรุ่นอะไรดีครับให้คุ้มงบ
                          เพราะผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่า เมนบอร์ดตัวนั้น ตัวนี้คนที่ใช้แล้วประสบพบเจอยังไง(ไม่เกี่ยวกับ USER eror นะครับ)
                          ก็ได้แต่หวัง คำแนะนำจากคุณเนี่ยแหล่ะ อย่างที่คุณบอกว่าค้างสต็อคเพราะบอร์ดเก่า ผมเข้าใจว่าว่าเก่า
                          แต่เก่ามันมีข้อเสียอะไรมั้ยถ้าใช้ CPU 4300 และเสป็คที่ผมบอกไป

เพราะเนื่องจากผมก็"พอรู้"เสป็คของเมนบอร์ด แต่ไม่ถึงกับรู้อย่างผู้เชี่ยวชาญหรือประสบการ์ณ์เยอะ
                          ผมเห็นหลายตัวเลือกเลยครับ สำหรับเว็บที่คุณให้มา

ปล.ผมคงถามคุณมากไป
                          Last edited by penguinbenz; 7 May 2007, 15:14:34.

Comment

มันแค่ บอร์ดที่ผลิตมานานแล้วรุ่นนี้ ถ้าไม่คิดมาก ก็OK ครับ ถ้าติดคำว่า ค้างสต๊อกจริง ผมลบออกจากกรทู้ให้ก็ได้ครับ จะได้ไม่ติดใจอีกครับ
                            ไม่จำเป็นครับ อิอิ

Comment

P5B ตัวที่พอซื้อได้ในงบคือ MX แต่ไม่เอา MATX ถ้าต้องเลือกที่เหลือก็คงต้องเป็น
                              http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3123 นี้แหละครับ

Comment

Working...
                              X