Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้งบมาอัพเกรด 16,000 บาทครับ ช่วยดูให้ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้งบมาอัพเกรด 16,000 บาทครับ ช่วยดูให้ด้วยครับ

ไม่ได้ติดตามเรื่องคอมมาสองสามปีครับ มึนเลย จัดไม่ถูก ใครมีความรู้ช่วยด้วยครับ

รายละเอียดดังนี้

1. CPU งบที่ตั้งไว้ 8000
    ขอเป็น Intel ครับ เอาแรงที่สุดเท่าที่เป็นไปได้ในราคานี้
    ดูไว้รุ่น Intel 775 C2D E6420 2.13GHz.

2. Mainboard งบที่ตั้งไว้ 3000
    งบน้อยไปป่าวครับ ไม่เน้นเรื่องเสียงเพราะมี Sound Card แล้ว
    ถ้าเป็นไปได้ ขอมี Firewire / Lan เอายี่ห้อ ASUS แต่เลือกรุ่นไม่ถูกครับ งงมีเยอะมาก ๆ

3. VGA Card งบที่ตั้งไว้ 2000
    ไม่เอาไรมากครับ ขอมี DVI และชอบค่าย ATI
    ต้องเป็น PCI Express หรือเปล่าครับ เพื่อนบอกมา

4. RAM งบที่ตั้งไว้ 4000
    1 GB. * 2 ตัวครับ เดี๋ยวนี้เค้าเล่นยี่ห้ออะไรครับ เอาที่เคลมง่าย ๆ

อ้อ เอาไว้ใช้งานทำอาร์ตเวิร์ค และตัดต่อ Vegas เล็กน้อยครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ปล. งบอาจบวกได้อีกสักพันบาทครับ ถ้าจำเป็น

ชุดนี้ตามสเปคทุกอย่าง ใช้งานได้ OK ในงานที่บอกครับ(ผมว่าท่านเลือกอุปกณ์ได้เหมาะกับงานที่ทำดีนะครับ

E6420
    ASUS P5B-XM Firewire / Lan 2900
    Spark Radeon X1550 Xtreme 256MB DDR3 128-bit TV-Out DVI PCI Express 2200
    RAM ROX / KINGTON ได้หมดครับ 667 1Gx2

Comment

ได้งบมาอัพเกรด 16,000 บาทครับ ช่วยดูให้ด้วยครับ

ขอบคุณท่าน wikorn มากครับ

มาตอบเร็วมาก ๆ ๆ เลย ทันใจจริง ๆ
      คาดว่าจะซื้อภายในอาทิตย์นี้แล้วครับ

Comment

Working...
      X