Announcement

Collapse
No announcement yet.

////ขึ้นหน้าจอฟ้าแบบนี้ เครื่องหนูเป็นอ่ะครับพี่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ////ขึ้นหน้าจอฟ้าแบบนี้ เครื่องหนูเป็นอ่ะครับพี่ๆ

เป็นที่ windows หรือเพราะอุปกรณ์ส่วนไหนครับผม
    ขอบคุณครับ

9. (stop code 0X0000007A) Kernel Data Inpage Error

สาเหตุและแนวทางแก้ไข:

อาการนี้เกิดมีปัญหากับระบบ virtual memory คือวินโดวส์ไม่สามารถอ่านหรือเขียนข้อมูลที่ swapfile ได้ สาเหตุอาจเกิดจากฮาร์ดดิสก์เกิด bad sector, เครื่องติดไวรัส, ระบบ SCSI ผิดพลาด, RAM เสีย หรือ เมนบอร์ดเสีย

http://www.com-th.net/webboard/index.php?topic=2873.0

Comment

มันอาจเปงที่ cpu ก้อได้คับ ผมก้อเคยเปง พอเปลื่ยน cpu แล้วก้อใช้ได้ปกติ บางที่ อาจเปง cpu เสีย หรือ ไม่ก้อ ไม่ support กับ mainboard คับ

Comment

ส่วนใหญ่ที่เจออยู่บ่อยๆ จะเป็นที่แรมนะ

แล้วค่อยดูส่วนอื่นๆ

แนะนำให้เช็คแรมก่อน

Comment

ส่วนผมเคยเป็น พอเปลี่ยนสาย แพ ปุ้บหายเลยคับ
          แต่อย่างที่คุณ O-Man ว่าถูกต้องเลยเป็นได้หลายสาเหตุ
          บางทีลง Windows ใหม่ก็ขึ้นแบบนั้นอะกลางคันตอนลงเลย ง่ะ - -*

Comment

RAM ครับ ลองเสียบ RAM ใหม่ หรือสลับ Slot ดู

Comment

Working...
            X