overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: อยากทราบว่ามือถือk750i

nuristep
    Guest

Default อยากทราบว่ามือถือk750i

มันมีอาการเปงไงบ้างหรืออะรายที่มันไม่ดีหรือดีไปหมดทุกอย่างหรืออย่างไรบอกทีนะคร้าบบบบมือใหม่ครับ

OverclockZone Member daobi's Avatar
    กรุงศรีอยุธยา&Kasetsart University

อืม ผมใช้รุ่นนี้อยู่ครับ

อะไรที่ไม่ดีหรอ อืมเรียกว่าจุดด้อยแล้วกัน คือ เมมโมรี่ รุ่นนี้ราคาแพงกว่าพวก โนเกีย อันนี้ไม่เป็นไรหรอก อีกอย่าง เรื่อง เวลาฟังเพลงนะครับ แนะนำให้ฟังผ่านหูฟังดีที่สุดจะได้เสียงที่ดีมากๆเลย ถ้าใช้ลำโพงเปิด เสียงมันจะไม่ค่อยดังเพราะมันไม่ใช่รุ่น walkman ครับ มีแค่นี้แหละที่ด้อย ไม่ใช่ปัญหาเลยครับแค่นี้ อีกอย่างก็ลงโปรแกรมจุกจิกได้ไม่เยอะเท่าโนเกีย แต่เราก็ไม่ค่อยได้ใช้อยู่แล้วนี่

ข้อดี
    - มีฝาปิดเลนส์ด้านหลัง เท่ โคดเลย
    -กล้อง ชัด 2 ล้านพิก สุดยอด
    -เสียง ต่อหูฟังแล้ว สู้ไอพอด ได้เลย ถ้าได้หูฟังเทพล่ะก็กินขาดครับ
    -รุ่นนี้ น่าจะเลิกผลิตแล้ว หายากนะ ไม่ใช่ของโหล
    -หน้าจอ ละเอียดมากครับ ลองดูเองจะรู้
    - มีอีกเยอะ อยากรู้อะไรถามมาแล้วกัน

ที่ผมเลือกโซนี่เพราะ เบื่อโนเกีย ดูมันโหลๆไงไม่รู้ คนใช้เยอะแล้ว

ที่ซื้อ เค 750ไอ เพราะ มันเรียบหรู เท่ดี เสียงดีอีกเวลาฟังเพลงนะ

แค่นี้แหละ นึกไม่ออกแระ ฮาๆ

OverclockZone Member kasemsakk's Avatar
    ใต้ฟ้า บนดิน บนโลก

แต่ผมว่า รุ่นนี้คนใช้เยอะเหมือนกันนะครับ (แต่เลิกผลิตแล้ว ราคากำลังถูก รีบๆ ซื้อละกัน)

ป.ล.แต่ไม่เอาเพราะเมมนี่แหละ...

OverclockZone Member Kitty_Pink's Avatar
    ไม่มีที่อยู่อ่ะ

น่าจะลองดู W800i นะ เพราะใช้อยู่อ่ะ ราคาตอนนี้ต่างกันประมาณ 1000-1500 บาท เสียงก็ดีกว่า มีเมมมาให้ 512Mb (K750i มีมาให้ 64 เอง) แล้วแถวหูฟังแบบอินเอียร์ด้วย(K750i เป็นหูฟังแบบธรรมดา) เสียงดีมากเลยยิ่งถ้าเปิด Mega Bass นะเสียงสุดยอดแล้วคุณภาพกล้องก็พอๆกับ K750i ยอมรับว่าชัดมากๆๆ มีฝาปิดเลนส์กล้องด้วย แถมยังเป็นรุ่น Walkman Phone อีกต่างหาก

---ยังไงก็ตัดสินใจเอานะ

OverclockZone Member Kitty_Pink's Avatar

http://www.siamphone.com/review/2005/sonyericsson/k750i_w800i/page.php

เปรียบเทียบ K750i กับ W800i

nuristep
    Guest

ขอบคุณครับแล้วอาการกระตุกไม่มีหรอครับ

nuristep
    Guest

แล้วอากหารค้างมันมีเยอะไหมอะคร้บเหนเขาบอกว่าค้างกันผมก็ไม่รู้แล้วเสียงเวลาพูดหรือฟังมันมีอาการเบาป่าวเหนดูจากเวปบางเวปเขาบอกว่าการสนทนาเบาอันนี้ผมก็ไม่แน่ใจ

OverclockZone Member panut19's Avatar
    สถานีดับเพลิง-บางโพ

Smile

ผมใช้ W700i อยู่ครับ..แต่เปลี่ยนกรอบเป็นของ K750i สวยไปอีกแบบ

Quote Originally Posted by nuristep View Post
    แล้วอากหารค้างมันมีเยอะไหมอะคร้บเหนเขาบอกว่าค้างกันผมก็ไม่รู้แล้วเสียงเวลาพูดหรือฟังมันมีอาการเบาป่าวเหนดูจากเวปบางเวปเขาบอกว่าการสนทนาเบาอันนี้ผมก็ไม่แน่ใจ
    เท่าที่ใช้อยู่ก็ไม่มีค้างนะ

nuristep
    Guest

แล้วเวลาสนทนามันเบาป่าวครับเวลาพูดคุยกันหงะ

OverclockZone Member Naruse's Avatar

Quote Originally Posted by nuristep View Post
    แล้วเวลาสนทนามันเบาป่าวครับเวลาพูดคุยกันหงะ
    ตอนนี้W800iหายากแระคับเพราะเลิกผลิตตั้งแต่W700iออกมา คงต้องรีบหาK750iมาครอบครองซะนะครับ เรื่องเวลาพูดแล้วมันจะเบานั้นไม่นะครับ แต่จะมีปัญหาเรื่องไมค์ดูดเสียงหน่อยนึง เรื่องค้างนี่ไม่ค่อยมีนะครับ น้องW800iของผมไม่ค่อยเกเรเท่าไร

nuristep
    Guest

ครับกีแน่นะครับ750i เดี๊ยวไปซื้อและ

naja__return
    Guest

เรื่องไม่ใช่ walkman อ่ะครับ ผมว่าไม่เกี่ยว เพราะ k750iไส้ในเกือบเหมือน w800i ครับ เอา firmware w800i มาลงได่เลย เค้าถึงกับเรียกกันว่า w750i ครับ เรื่องเสียงผมว่าหูฟังเปนหลักนะ ซึ่งถ้าเป็น k750i จะไม่มี hpm-70( ซึ่งสามารถรับ หูฟัง3.5 mm ได้)แถมมา ถ้าหากเอามาฟังเพลงผมว่า hpm-70 จำเป็นมาก ในความเห็นผม หุฟัง in ear Se(mdr-ex51)ที่แถมมากับ hpm-70 อยู่ในเกนไม่ค่อยดี เนื่องจากเบสบวมมากมายกลบเสียงอื่นหมด แต่อันนี้ก้แล้วแต่คนครับ ส่วนตัวถ้าจะซื้อ hpm-70 แนะนำให้ซื้อ 0 loxley ครับ เพราะปลอมเยอะ ของปลอมเสียงเพี้ยนเยอะด้วยครับ

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

K750i กับราคา ณ ปัจจุบันถือว่า คุ้มค่าน่าเล่นมากๆครับ
    ข้อเสียก็มีบ้างนิดหน่อย แต่เมื่อเทียบกับข้อดี+ราคาที่ตกลงมาเยอะมาก
    แล้วถือว่า น่าเล่นครับ

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

ซื้อ MP3 + กล้อง ดิจิตอล เหอะ คุ้มๆ กว่า เห็นๆ

OverclockZone Member daobi's Avatar
    กรุงศรีอยุธยา&Kasetsart University

ไม่จริงอ่ะ คนล่ะเรื่อง ไม่บร้าหอบฟาง

Bookmarks

Bookmarks