overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 64

Thread: P5N32-E กับ E6300@3.5GHz

OverclockZone Member greatng's Avatar

Default P5N32-E กับ E6300@3.5GHz

หลังจากพยายามเข็นมานาน ไม่ได้สักที แต่พอเปลี่ยน sink northbridge กับ southbridge ก็ได้ซะงั้น
    เดี๋ยวรูปจะตามมาเรื่อยๆ ครับ **ตู้ปลาเปิดไม่ได้ครับไม่รู้เป็นไร T^T**
    http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=195415

เพิ่ม superpi 32m ทำไมมันไม่ลดลงเลยหว่า T^T
    Last edited by greatng; 11 May 2007 at 02:02:48.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

500 เนียน ๆ หิหิหิ
    ดันๆๆ ขายได้ไวไว จ้า
    * รับแรม 6 งวด+ *

OverclockZone Member pangpang's Avatar

สุดแรงๆๆๆๆ

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

ไม่ธรรมดาครับ หายาก...ลองกด Cl ดูอีกนิดครับ ตัวหลังอ่าลองเล่นๆดูครับ

ขนาด 650 ยังร้อนตับแลบ 680 นี่ไม่อยากคิดเลย อิอิ

OverclockZone Member greatng's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    500 เนียน ๆ หิหิหิ
    ดันๆๆ ขายได้ไวไว จ้า
    * รับแรม 6 งวด+ *
    เดี๋ยวเป็นซากเมื่อไหร่ ok เลยครับพี่

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ได้แก๊งส์ FSB 500 เพิ่มอีก1

ปล. อิจฉาคนใช้ E6600

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    ได้แก๊งส์ FSB 500 เพิ่มอีก1

ปล. อิจฉาคนใช้ E6600
    แผล่บๆ กินแมวววว

OverclockZone Member a12a's Avatar

หาบอร์ดได้เมื่อไหร่เจอกันครับ

อุปกรณ์เสริมความแรงครับ

OverclockZone Member Beleave's Avatar

ขอทราบ Config กับขอดูรูป Board หน่อยดิครับใช้ Sink อะไรพอดีใช้ Spec คล้ายๆผมเลย จะขอแนวทางมั่ง

Sink ผมใช้ Extreme Spirit II ครับ ตอนแรกว่าจะใช้ hr-05 แต่เล็งๆ ดูแล้วคงจะชนกับ andy
    เดี๋ยวรูปกับ Config ค่อยมาดึกๆครับ

OverclockZone Member mini_bank's Avatar

โอ๊ว ..แรงมากมายครับพี่น้อง ใช้ MB เดียวกันเลยอ่ะ อยากเปลี่ยน NB+SB เหมือนกัน แต่ผมใช้ Ultra 120 อยุ่ไม่รู้ติดเปล่า ยังไงรอชมรูปด้วยคนครับ

อยากไป Bus 500 มั่งจังดันไม่ถึงซั๊กที สงสัยมันร้อนจัด ^^

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

หุหุหุ บอร์ดของผมอะป่าวที่แลกไป อิอิอิ เวลาเล่นเกมอย่าเผลอไปจับsinkนะ มืออาจจะพองได้ มานร้อนเทพจริงๆ

Quote Originally Posted by ohm27 View Post
    หุหุหุ บอร์ดของผมอะป่าวที่แลกไป อิอิอิ เวลาเล่นเกมอย่าเผลอไปจับsinkนะ มืออาจจะพองได้ มานร้อนเทพจริงๆ
    แม่นแล้วครับ ตอนนี้กลัว Mosfet มันไฟลุกจัง ไม่มีอะไรมาติดเลย -*- ดีที่มีพัดลมเป่าไว้ (หวีดนรกจริงๆ)
    รูปครับ กล้องมือถืออ่ะ แบบว่าไม่มีกล้อง - -

ที่น่าเป็นห่วงคือ ถ้า Sink CPU ใหญ่ๆ ไม่รู้มันจะชนรึเปล่า ลองเล็งๆ ดูนะครับ ของผมดีที่ andy มันเป่าลง แล้วลมมันก็เข้า northbridge ก็เลยเย็นลงอีก

Southbridge ครับ ผมว่ามันแย่งกันดูดลมกับ Sink 8800 ก็เลยเอาพัดลมมาเป่าไว้ คงต้องรอ HR-03 plus มาเปลี่ยนก่อน

แถมรูปของเว็บนอกหน่อยครับ เผื่อใครกลัวใส่ไม่ได้

Last edited by greatng; 8 May 2007 at 18:55:21.

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

แรมตัวนี้วิ่งที่ 500 ได้มั้ยครับ เห็นทดที่ 10:9 วิ่งแค่ 450 เอง
    ถ้าวิ่ง 500 SuperPIน่าจะได้สวยงามกว่านี้นะ....

ของผมคงเป็น D9GMH คู่เดียวที่วิ่งไม่ได้มั๊งครับ เอิ๊กๆ bluescreen จนเบื่อแล้ว ก็เลยปล่อยไว้ก่อนครับ แบบว่า ขี้เกียจแล้ว

**3รูปล่าง ของเมืองนอกนะครับ แรม OCZ น่ะ อย่าเข้าใจผิดกัน เดี๋ยวของผมรอ Crucial จากท่าน Ice อยู่ (เสียตังค์อีกแระ -*- )

NB ใช้ hr-05 sli เลยครับ
    Last edited by greatng; 8 May 2007 at 20:46:43.

OverclockZone Member mini_bank's Avatar

Sink Ram สวยมากมายครับ

อยากรู้ว่า Ultra 120 ผมจะใส่รอดไหมเนี่ยถ้าเปลี่ย NB กลัวที่ NB อย่างเดียว SB เห็นท่านใส่แล้วน่าจะ OK

OverclockZone Member ohm27's Avatar

ตร
    งตรงภาคจ่ายไฟ เห็นมีsinkของthermalrightด้วยนะ http://www.jedicool.com/list.php?cate=9&productid=635

เห็นว่าลังจะเอามาขาย ไม่รู้เมื่อไหร่ ต้องโทรถาม อิอิ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

แม่นแล้วครับ ตอนนี้กลัว Mosfet มันไฟลุกจัง ไม่มีอะไรมาติดเลย -*- ดีที่มีพัดลมเป่าไว้ (หวีดนรกจริงๆ)
    รูปครับ กล้องมือถืออ่ะ แบบว่าไม่มีกล้อง - -
    ไปหารับมาติดแบบป๋าเดะ ของ asus เหมือนกัน ใส่ได้ทุกรุ่น

ถ้าไม่รีปหามาติด เด๋วแต๊ปนะ

หามากจากไหนง้า อยากได้อยู่เหมือนกัน

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks