Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับAMDx2 4200+ เปิดหลายโปรแกรมแล้วรีสตาทเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับAMDx2 4200+ เปิดหลายโปรแกรมแล้วรีสตาทเลย

เคยได้ยินมาบ้างว่า AMD ทัมงานหลายอย่างพร้อมกันได้ไม่ดีเท่าINTEL ไม่เชื่อจนสัมผัสกับตัวเอง
    เปิดโปรแกรม 3D+Shop7+winamp+acdcee อีกอย่างพร้อมกันดูไม่น่าจะกินอะไร ทัม3Dไปพักซึ่งไฟลก้อไม่ได้ใหญ่อยุ่ดีๆก้อเด้งและรีสตาทเฉย ตอนแรกนึกว่ามันรวนปกติ พอเปิดใหม่ทัมใหม่ก้อเป็นเช่นนี้อีก ซึ่งถ้าเป็นที่ทัมงานใช้แค่P4 2.8 เปิดตามที่บอกแถม+CADเพิ่มไปอีกอย่างพร้อมใช้เนทด้วย ยังทัมงานสบายเลย ไม่รุ้เกิดจากสาเหตุใด หรือว่าAMD ไม่เหมาะกับการใช้งานจริงๆ พอมีทางแก้หรือเปล่า ถามผู้รู้หน่อยสิ พึ่งซื้อเครื่องมาด้วยเซ็งเลย
    (ปล specเครื่อง AMD4200 ,7500LE, RAM 1,G HDD250 ดูแล้วก้อไม่น่าจะมีปันหานะ)

แค่P4 2.8 เปิดตามที่บอกแถม+CADเพิ่มไปอีกอย่างพร้อมใช้เนทด้วย ยังทัมงานสบายเลย ไม่รุ้เกิดจากสาเหตุใด

ถ้าตามแค่นี้ เครื่องที่ทำงานผม แค่ SEMPRON 2200+ ram 1 GB vga mx4000 ยังทำงานได้สบายๆเลยท่าน อัดแรมอย่างเดียว แรกๆแค่ 512 อย่างอืดอย่าบอกใคร เป็นที่ WINDOWS หรือเปล่าครับ

และอีกอย่าง เครื่องตามลายเซ็นผม ทำตามงานตามที่ท่านบอกสบายๆครับ

อีกอย่าง แนะนำนิดนึง CAD 2008 อย่าไปใช้เชียวนะ กินแรมสุดๆ ไฟล์ผมแค่ 1.2MB เขียนไปนานๆ ลองสั่ง REGEN แล้วเปิด TASK MANAGER ดู ล่อแรมไป 1.6GB ไม่รู้ว่าเป็รเครื่องผมเครื่องเดียวเหรอเปล่า แต่ที่ใช้ๆมานี่ รู้สึก CAD 2007 นี่จะเข้าขากะผมดีครับ

Comment

7500LEมีการ์ดนี้ด้วยหรอ = = ปกติเห็นแต่7300LEอ้ะ
      บางทีอาจเป็นพาวเวอร์ชัพพายไม่พอมั้งค๊ะ - - หรือไม่ก็ส่วนไดส่วนหนึ่งในเครื่องมีปัญหาอะค่ะ
      บัวก็เคยเป็นน๊ะซื้อRAMมาใหม่ใส่เครื่องแล้วมันจะรีเป็นๆพักถอดออกก็หายเลยไปเครมเอาตัวใหม่
      มาใช้ ก็ได้เลย ^ ^ ไม่รีแล้วด้วย งุงิ

Comment

ไม่จริงๆๆ ผมรัน cad 06 รัน 3dm06 รันเหมือนท่าน ของผมก็ไม่ปัญหานะครับ อาจจะเป็นที่แรม ลองถอยแรม1ตัว แล้วลองรันใหม่ครับ

Comment

ผมใช้แค่ x2 3600+ ทำไมมันแรงกว่าเจ้าของกระทู้ละครับ

Comment

นั่นนะสิครับไม่รุ้เป็นเพราะสาเหตุใด เป็นที่แรมรึก้อไม่น่าใช่เพราะเครื่องพึ่งถอยมา เช็คได้รึเปล่าครับว่าHardware ตัวไหนหรือ Programเสียจะได้ให้ทางร้านเครมอะครับ เป็นอย่างงี้ไม่ไหวหงะ
            3dmax7 CAD07 PS7

Comment

งานที่คุณว่ามา Sempron 3000+ AM2 ผมผ่านฉลุย ครับ

Comment

ผมก็ใช้ครับ 4200+ ไม่เห็นมีปัญหาเลย สงสัยว่า Windows มีปัญหาหรือเปล่าครับ หรือว่าโดนไวรัสเข้าซะแล้วล่ะครับ..

Comment

Working...
                X