Announcement

Collapse
No announcement yet.

*-*คุยฟุ้งเรื่อง psu *-*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *-*คุยฟุ้งเรื่อง psu *-*

ท่านเคยคิดกันเล่น ๆ บ้างไมครับว่า ทำไม มี dual แรม dual cpu การทำ raid ของ hd
    การ์ดจอ ยังมีเป็นคู่ แล้วทำไม psu ถึงไม่มีการทำเป็นคู่บ้าง ผู้ผลิตน่าคิดถึงหลักการนี้นะครับผมว่า เป็นการเพิ่ม ประโยชน์ให้กับ ผู้ที่ใช้ psu ตัวเดิม เช่น ผมใช้ psu libetry 400 w แต่อุปกรณ์ตัวใหม่ เกิดขึ้นกินไฟเสมอ (เช่น vgacard) ก็เท่ากับว่าผมต้อง ซื้อ psu ตัวใหม่ ทันที ตัวเก่าของผมจะไว้ทำไรละนี่ นอกจากขาย ดังนั้นเข้าถึงปัญหาของผมเลยละกัน
    ***1 psu 400 w liberty กับ เสป็ก ปัจจุบัน e6300 dvd 2 ตัว พัดลม เคส 4 ตัว hd 1 ตัว
    7300 gt 1ตัว
    แล้วถ้า อนาคต ผมเปลี่ยน vga เป็นประมาณ 8600-8800 แล้ว เพิ่ม hd เป็น 3 ตัว psu ผมจะรับได้ป่าว แล้วคล็อกไปด้วย ตอนนี้ผมคล็อกไป 3.0
    ****** แล้วเรื่องการต่อ raid ผมเน้นโหลดบิตกับเล่นเกมส์ ถามว่า ถ้า ทำraidชนิดไหนดีที่สุด ที่เหมาะกับ hd เพียงสองตัว โดยไม่มีตัว backup ครับ แล้ว hd ตัวไหน ที่แนะนำทำ raid

ก้อพ่วง psu สิครับ เห็นเยอะแยะไป 1 เคส 2 psu

Comment

CM Stacker ผมก็ใส่ ได้สอง PSU

Raid 0 ครับเล่นเกมส์เร็ว โหลดบิทพื้นที่เยอะ สบายๆครับ

Comment

ใช้2ตัวอยู่เหมือนกัน ตัวเดียวไฟตก.....

Comment

ทำไงสองตัวแนะนำหน่อย

Comment

Working...
          X