Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าด้วยเรื่อง SLI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าด้วยเรื่อง SLI

พอดีซื้อ 8600GTS Normal Edition มาครับ

พอคิดไปเล่นๆ ว่า ถ้าเอามา SLI กับพวกรุ่น XT , XXX Edition เนี้ย

มันจะได้มั้ยครับ เห็นว่าเป็น 8600GTS เหมือนกัน -_____-'

แต่ในใจคิดว่าไม่ได้ ก็เลยอยากมาลองถามดูด้วย เพื่อความแน่ใจ -_____-'

8600GTS SLI รู้สึกว่า จะสู้ 8800GTS ตัวเดียวไม่ได้...

Comment

เล่นตัวเดียวคุ้มกว่า ทำ SLI ในรุ่นเล็กครับ

Comment

ไม่ไงครับ พอดีซื้อมาแล้ว -_____-'

แต่คิดพิเรนท์ [ หรือปล่า -____- ] อยากรู้ว่าถ้าเอาต่าง Edition มา SLI ด้วยจะเป็นยังไง ได้มั้ย

เพราะยังไง บอร์ดก็รับ แถมไม่รู้ว่าจะขายให้ใคร แถมเสียดาย ซื้อบอร์ดมาแล้ว แต่ยังไม่มีปัญญา SLI

ให้ได้เงินก่อนเถอะ 5555+

Comment

แต่เท่าที่ทราบการทำ SLI นั้น ต้องเป็นการ์ดรุ่นเดียวกันเท่านั้นนะครับ

Comment

งั้นก็คิดเหมือนผมเลย เหอเหอ ^___^

พอดีสงสัย แต่คิดว่าถึงจะรุ่นเดียวกันแต่คนละ Edition ก็คงจะ SLI ไม่ได้ อิอิ

สรุป แล้วก็คงจะไม่ได้เน้อ แต่มันเอะใจ ตรงรุ่นเดียวกัน แต่อีกตัวมัน คนหล่ะ Edition

มันจะคล้ายๆ กลับ คล๊อก การ์ดหนึ่งตัว ไป SLI กับการ์ดที่เหมือนกันแต่ไม่คล๊อกหรือปล่าว -____-'

ยังไงๆ ก็ขอบคุณที่ช่วยตอบน่ะคร้าบ อิอิ

Comment

ก็เทสตัวธรรมดาดูก่อนครับ ว่าวิ่งได้เท่า xxx edition รึเปล่า ถ้าได้ก็ดูดไบออสมา แก้ ocre/mem แล้วแฟลชกลับ ก็เท่ากับได้ xxx editon 2 ตัวแล้ว อิอิ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                ก็เทสตัวธรรมดาดูก่อนครับ ว่าวิ่งได้เท่า xxx edition รึเปล่า ถ้าได้ก็ดูดไบออสมา แก้ ocre/mem แล้วแฟลชกลับ ก็เท่ากับได้ xxx editon 2 ตัวแล้ว อิอิ
                นั้นจิลืมเรื่องนี้ไปแล้วนะเนี่ย ขอบคุงครับที่มาโพสให้

Comment

SLI ได้ครับ ผมเคยเอา 6600GT ของ chaintech กับ Galaxy มาSLI กันแล้ว
                  ความเร็วมันจะ set เท่ากับตัวต่ำกว่า

Comment

Working...
                  X