Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีเฟรซ m2n-e เป็น m2n-sli Deluxe ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ท่านอยู่ขอนแก่นใช่ไหมครับ....อยากปรึกษาเรื่อง เฟรช เหมือนกันครับผมใช่ M2N-E นะครับ

Comment

Originally posted by kurak View Post
      ท่านอยู่ขอนแก่นใช่ไหมครับ....อยากปรึกษาเรื่อง เฟรช เหมือนกันครับผมใช่ M2N-E นะครับ
      คับ จะได้มีเพื่อนเอาบอร์ดไปเคลมด้วยกัน อิอิ ล้อเล่นนะคับ

Comment

อ่ะ..-*-

Comment

มันเพิ่มไฟได้เท่าไรหรอครับกำลังวางโครงการจะเล่นอยู่เหมือนกัน

Comment

แฟลชแล้วได้ไฟจาก 1.95 เป็น 2.15v ครับ รู้สึกว่าถ้าเซ็ต 2.2v มันจะไม่เสถียร
            แต่ในไบออสจริงๆมันปรับได้ถึง 2.5v แบบรุ่น sli deluxe ครับ

Comment

Originally posted by gamerXp View Post
              ท่าน หลังจากเฟรซแล้วได้ผลยังไงบ้างคับ ดีกว่าเดิมมั้ย รายงานด้วยนะคับ อิอิ
              ผมเพิ่มไฟแล้วก็ยังลากไปเท่าเดิมๆ -*-
              เลยใช้ไฟเดิม 1.95
              ตอนนี่กำลังเบิร์นอยู่ครับผม
              เด๋วคงได้เพิ่มไฟแน่นอนครับ

Comment

ลากได้เท่าเดิมคงเป็นเพราะตันที่ cpu แล้วละครับ
                cpu แต่ละ week ก็ลากได้ไม่เท่ากันครับ แต่เบิร์นไปสักพักก็อาจจะลากขึ้นมาได้อีกหน่อย

Comment

เหมือนผมเลยคับ ลากไปได้ 2.8gเท่าเดิมเลย
                  ตอนแรกที่เฟรซ ใช้ไบออส 0903 มันอัดได้ไม่เท่าเดิมด้วย ได้แค่2.75g เลยลองเฟรซลงมาเป็นตัว0702 แล้วลากขึ้นมาได้เท่าเดิม2.8g ลองเพิ่มไฟแรมเป็น 2.15V ก็ยังลากได้เหมือนเดิมคับ แต่เสถียรดีกว่าเดิมอยู่ ผมปรับ auto หมด เพิ่มไฟแรมอย่างเดียว ทดHTT4 แรม533 4-4-4-12-15 คับ อิอิ

Comment

1.95 ได้ bus 1000 อะ แต่ cl บาน เลย 6-5-5-18 26 2T

ไม่มีไดฟ์ a ได้ปะนี่
                    Last edited by Ejizen; 17 May 2007, 18:56:10.

Comment

Originally posted by Ejizen View Post
                      1.95 ได้ bus 1000 อะ แต่ cl บาน เลย 6-5-5-18 26 2T

ไม่มีไดฟ์ a ได้ปะนี่
                      แรมท่านเทพจริงๆ ผมทด cl6 นี่บูตไม่ได้เลย ได้แค่บัส 870 เอง
                      เฟรซไบออสไม่ต้องใช้ drive a ก็ได้คับ ใช้ boot cd-rom จากแผ่น winme-98 ก็ได้คับ เอาแบบบูตเข้าดอสได้ กอปปี้ไฟล์ที่จะเฟรซลงไดร์ C เอาก็ได้คับ ผมก็ใช้วิธีนี้เพราะไม่ได้ใช้ drive a มานานแล้ว อิอิ

Comment

ถ้าอยากแรงหน่อยต้องเปลี่ยนบอร์ดครับ ลองบอร์ดแบบผมก็ได้นะครับ
                        ส่วนตอนที่ผมใช้ m2n-e flash m2n-sli deluxe ผมลาก cpu ได้ 2.9 นิดๆนะครับ ส่วนแรมผมได้บัสประมาณเกือบๆ 900 มั้งนะ ไฟ 2.15 ส่วน cl 5 5 5 15 หลวมไปหน่อยเพราะไฟแรมมันน้อยครับ
                        ส่วนภาพคือ cl แรมตอนนี้ครับ ยังไม่ได้ลองลดดูอีกทีครับ cpu บัส330* 8.5

Comment

บอร์ด m2n-e ผมลดตัวคูณไม่ได้เลยคับ กะลดแล้วจะลากบัสมันไม่ workเลยคับ บูตไม่ค่อยติด
                          ตอนนี้กำลังกะว่าจะเอา m2n-sli deluxe ตัวจริง ของเพื่อนมาลองลากดูว่ามันจะต่างกันเยอะขนาดไหนคับ อิอิ
                          Last edited by gamerXp; 17 May 2007, 20:24:51.

Comment

ครับ ผมว่าลำพัง oc มาแค่นี้ก็แรงโขแล้วครับ vga ผมยัง 6600gt อยู่เลยครับ ส่วนใหญ่เล่นแค่ counter strike vga ไม่ต้องแรงก็ได้ อิอิ

Comment

อยากลองแฟลชดูเหมือนกัน แต่ถ้าแฟลชแล้วลากได้ไม่ต่างจากเดิมมากนัก ก็ไม่อยากเสี่ยงอ่ะครับ

Comment

ขอวิธีการทำแบบระเอียดเลยได้มั้ยครับท่าน
                                อันตัวผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องDosซะเท่าไหร่
                                และ ผมก็อยากจะแฟรชบอร์ดของผม(M2N-E SLI) ให้เป็นM2N SLI DELUXE บ้าง

Comment

Working...
                                X