Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเราเอา handy drive มาทำเป็นฮาร์ดิส ไว้สำหรับบุ้ตได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเราเอา handy drive มาทำเป็นฮาร์ดิส ไว้สำหรับบุ้ตได้ไหม

อยากรู้ว่ามีความเป็นไปได้หรือเปล่า ที่ในการเข้า windows เราให้ทำงานที่ handy drive เลย ไม่ต้องลง windows ที่ตัว harddisks ขอบคุณมากครับ

เราสามารถทำให้ harddisks ทำหน้าที่ในการเก็บข้อมูล แต่ ใช้ handy drive ในการ start windows
    เพราะในปัจจุบัน ราคา handy drive ถูกลงมาก

Comment

แบบว่า จะเอา handy drive เป้นตัว boot หรอครับ

ไม่ทราบเหมือนกัน

Comment

ทำได้ครับ

Comment

ปรับใน bios น่ะแหละครับผม

แต่ถ้าใช้ vista อยู่ล่ะก็
          flash drive ความเร็วสูง สามารถใช้แทน ram เพื่อให้ vista ทำ pagefile ได้
          เหมือนเพิ่มแรมไปในตัวเลย หุหุ

Comment

Working...
          X