Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B ยี่ห้อ PC Chip กับ ECS ดีมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B ยี่ห้อ PC Chip กับ ECS ดีมั้ยคับ

รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยน้าคับ พอดีไปเดินเห็นมือหนึ่งมา spec เยี่ยม ราคา 2000 ถ้วนเองคับ

สเป็คคร่าวๆนะคับ รองรับซีพียูบัส 800 / DDR2 667 / PCI-E / SATA2 / VGA On Board

PCB สีแดง โดยรวมแล้วสวยอ่ะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบอ่ะคับ

ไม่มีคนเคยใช้เลยเหรอเนี้ย

Comment

m/b ecs ผมใช้ p4vmm2 อยู่ก็ไม่มีปัญหานะครับ

Comment

ecs ก็okนะงับ แต่ถ้าจะให้มันเทพแบบ ASUS คงไม่ไหวราคา 3000+ กับ 7000+ มันคงสู้กันไม่ได้
        แต่ใช้งานจิงก็ไม่ค่อยจะเห็นความแตกต่างเท่าไร Pc chip ผมไม่ค่อยได้ยินเท่าไร
        แต่ถ้าจะเล่นบอร์ดราคาถูก ผมแนะนำนะ ECS หรือ ASROCK
        มีตังหน่อย ก็ Gigabyte ไปเลย ตอนนี้ไม่ค่อยแพงมาก 4000+
        มีตังมากก็ซิ้อ ASUS บอร์ดเขาดีจิง(แต่แพงโคตร)

Comment

pc chip เคยใช้ไม่มีปัญหาอะไรแต่ไม่ค่อยรองรับ OC

สำหรับบอร์ดแบบราคาถูกถือว่าสอบผ่านแหละ

Comment

เมนบอร์ด ถ้าไม่เน้นเอามา O/C พูดตามตรงพอๆกันครับ

Comment

ถ้าจำไม่ผิด ecs มันซื้อกิจการ PC Chip ไปเเล้วมั้ง

Comment

เทียบ 2 อัน เล่น ECS ดีกว่าอ่ะครับ แต่มันไม่ค่อยรับการ OC

Comment

ecs ครับ ผมใช้อยู่
                  มันให้ OC ได้แค่ไม่เกิน 250 เอง

Comment

เป็นบอร์ดที่ประสิทธิภาพสมกับราคาครับ เน้นการใช้สอยมากกว่าการ OC ถ้าเอามาใช้ทั่วไปก็ถือว่าคุ้มกับเงินที่ลงไปครับ

Comment

มันเปง M/B ราคาประหยัดครับ จะเห็นได้ทั่วไปตามคอมชุด ที่ร้านคอมจัดขายถูกๆ
                      มันก็ใช้งานได้ดีครับ เรื่อง OC อย่างไปหวังกะพวกนี้ครับ บางรุ่นเซ็นเซอร์พี่แกไม่ติดมาให้วัดอุณหภูมิเลยสักจุด
                      เหมาะสำหรับการใช้งานทั่วไปครับ ใช้ได้เลย ไม่เปลืองตังด้วย
                      แต่ช่วงหลังๆ สองค่ายนี้ก็ออก M/B Chipset แรงๆถือว่าเป็นระดับ Top ของตัวเองมาบ้างแล้วเหมือนกันนะครับ

Comment

กลับไปใช้ ASUS X-Series ดีก่า

Comment

PC-Chip ผมใช้มาตั้งแต่ K6-2 Socket7 พึ่งเลือกใช้ปีที่แล้วคับ ใช้มาตั้งแต่ ม.1 - ปี1 ไม่มีปัญหาอารายคับ เจอผมคล๊อกบ้างยำบ้างเละเทะหมด ....

Comment

Working...
                          X