Announcement

Collapse
No announcement yet.

ุถ้าเน้นเ่ล่นเกมควรเน้น cpu หรือ Vga Gard ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ุถ้าเน้นเ่ล่นเกมควรเน้น cpu หรือ Vga Gard ดีครับ

เสปคเครื่อง

CPU : AMD Athlon 64 X2 3600+
    Mainboard : ASUS "M2NPV-VM" nVidia GeForce 6150 Chipset
    Ram : 512/667 X2 Dual Channel

คือผมจะใช้เล่นเกมออนไล์ทั่วๆไปอ่ะครับ ถ้าผมใช้การ์ดจอออนบอร์ด ที่ติดมากับเมนบอร์ดจะได้ไหมครับ แล้วจะลื่นไหมครับ

เน้นทั้ง 2 อย่างคะ CPU มีส่วนสำคัญในการผลักดันการ์ดจอให้เกิดพลังสูงสุดคะ ฉะนั้นควรเน้นทั้ง 2 อย่างคะ

Comment

Originally posted by meedoo View Post
      เสปคเครื่อง

CPU : AMD Athlon 64 X2 3600+
      Mainboard : ASUS "M2NPV-VM" nVidia GeForce 6150 Chipset
      Ram : 512/667 X2 Dual Channel

คือผมจะใช้เล่นเกมออนไล์ทั่วๆไปอ่ะครับ ถ้าผมใช้การ์ดจอออนบอร์ด ที่ติดมากับเมนบอร์ดจะได้ไหมครับ แล้วจะลื่นไหมครับ
      ออนไลน์ทั่วๆไป ถ้าไม่ใช่พวก ge เล่นได้ชัวครับ แต่ถ้าโหดกว่านี้คงต้องเพิ่มการ์ดจอเป็นซัก 7300gtก็ได้ครับ

Comment

สเปคเดียวกับร้านน้องผมเลยแฮะ เหอๆๆ - -"
        ตามนั้นล่ะครับ แล้วแชร์ออนบอร์ดไป 256MB เล่นออนไลน์ได้หมดแล้วคร้าบ
        ปล. ร้านน้องผมเนี่ยไอ่พวก Last Chaos / GE / Lineage2 เนี่ย ปรับ Res 1280x1024 + Detail High หมด ยังลื่นเลยเอ้า (ถ้าเอาไปเล่นแล้วไม่ลื่นให้มาด่าเลยเอ้า เหอๆๆ -*-)

Comment

สเป็กนี้ใส่ 7300GT หรือ 7600GS มือ2 สักตัวก็ ok แว้วคับ

Comment

ถ้าเกมส์ออนไลน์ ไม่ต้องเน้น cpu กับการ์ดจอทั้งคู่เลย ไปเน้น เน็ตดีกว่า 5555

Comment

ถ้าเกมส์แรงๆก็ควรเน้นทั้ง 2อย่างคับจะได้มีอัธรสในการเล่นเกมส์อย่างสมบูรณ์แบบ

Comment

เน้นทั้ง 2 ครับ

Comment

จริงคับ 2 อย่างควรสัมพันธ์กันนะครับ
                  ตอนแรกผมคิดว่าเน้นเล่นเกมซื้อ การ์ดจอดีๆ คงแล้ว

สรุปเครื่องผม P4 2.8 + 8800GTS+ 1g ram ยังเล่นเกมสู้เครื่องเพื่อน PD + 7600GT+1g ram ไม่ได้เลย ตอนนี้เลยเก็บตังค์เตรียมอัพ CPU อีกรอบเซงเลย

Comment

ผมเน้น VGA มากกว่า CPU ครับ

แต่ก็ไม่ใช่ว่า CPU จะแย่จนเกินไปนะ

ให้ความสำคัญระหว่าง 2 อันนี้ ประมาณ 65% / 35% ละกัน VGA 65% CPU 35%

Comment

ขึ้นอยู่กับว่าเล่นเกมส์ประเภทไหนด้วยครับ

ถ้าเป็น พวก C&C3 นี่ CPU สำคัญมากตอนปั้ม UNIT มากๆ

หรือประเภท ACTION RPG , Titon Quest , SpellForce CPU ก็ต้องแรง เพราะ System Game

มันใหญ่และกึ่ง Real Time

สวนพวก Half Life,Counter Strike,Hero Migth&Megic หรือประเภท เกมส์ที่เป็นฉากเดียว
                      และศัตรูไม่ กึ่ง Real time ก็จะไม่ค่อยกิน CPU ครับ

Comment

AMD Athlon 64 X2 3600+ เพียงพอแล้ว

เน้นก้าดจอตรงๆ

Comment

Originally posted by -#>RayEarth<#- View Post
                          สเปคเดียวกับร้านน้องผมเลยแฮะ เหอๆๆ - -"
                          ตามนั้นล่ะครับ แล้วแชร์ออนบอร์ดไป 256MB เล่นออนไลน์ได้หมดแล้วคร้าบ
                          ปล. ร้านน้องผมเนี่ยไอ่พวก Last Chaos / GE / Lineage2 เนี่ย ปรับ Res 1280x1024 + Detail High หมด ยังลื่นเลยเอ้า (ถ้าเอาไปเล่นแล้วไม่ลื่นให้มาด่าเลยเอ้า เหอๆๆ -*-)
                          ลื่นนี้ที่ร้านในเน็ตเท่าไรคับ ผมก้อกำลังจะเปิดร้านเกมส์เหมือนกัน คิดๆ อยู่ว่าจะอาศัยแค่ออนบอร์ดมันจะพอไหม แต่พอคุณบอกว่ามันพอแล้วเล่นได้ดีก้อเลยสงสัยว่าใช้เน็ตเท่าไรคับที่ร้าน

ปล.ผู้รู้ขอข้อมูลหน่อยครับว่าถ้าใช้กาดออนบอร์ดเนี่ย ใช้ไปนานๆ จะมีผลทำให้เสียง่ายหรอเปล่าจะเอามาเปิดร้านเกมส์ออนไลน์

Comment

ทั้ง2อย่างต้องไปด้วยกันได้คับ อธิบายง่ายๆคือเหมือนเรากะแฟนไง อิอิ

Comment

Originally posted by meedoo View Post
                              คือผมจะใช้เล่นเกมออนไล์ทั่วๆไปอ่ะครับ
                              อัดการ์จอโล้้ด cpu เหลือเฝือแล้ว

Comment

Working...
                              X