Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mainboard AsrockกับGigabyte ตัวไหนหน้าเล่นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mainboard AsrockกับGigabyte ตัวไหนหน้าเล่นครับ

Asrock AM2NF6G-VSTA กับ Gigabyte GA-K8N51GMF-9
    จะเอาไปใช้กับ x2 3600+
    Last edited by peacezaa; 9 May 2007, 08:26:41.

ตอบแบบไม่ต้องคิดครับ
    Gigabyte เหอะครับ
    ถ้ามีตัวเลือกที่เป็น Asrock มาผมตัดมันทิ้งตัวแรกเลย
    จริงอยู่ที่ว่ามันโรงงานเดียวกับ Asus แต่เข้าใจนิดนึงครับว่ามันคนละระดับกัน
    เอาไปเทียบกันไม่ได้สินค้ามันคนละเกรด
    ถ้าคนที่ใช้อยู่บอกว่า เออมันถูกและใช้ดีนะ
    ผมก็ขอเป็นอีกคนนึงครับที่ขอบอกว่า เออ ถูก ห่วย สมราคาเลยว่ะ
    (ตอบด้วยความแค้นครับ กรุณาใช้วิจารณญานในการชม)

Comment

Asrock คุณภาพก็เท่ากับราคาอะครับ

Comment

แต่ก่อน ผม เล่น ASrock PCchip MSI ECS ขายทิ้งไปหมดละ ห่วย

เดี๋ยวนี้ หันมาเล่น แบรนด์ Asus กับ Gigabyte ดีกว่า คับ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

ASRock AM2 ต้องรุ่น ALiveNF6G-VSTA ครับ 2,150 มันจะใหม่กว่า AM2NF6G-VSTA
            ส่วน กิกกะบ๊วย GA-K8N51GMF-9 อันนี้มัน 939 ตกรุ่นไปแล้วครับ
            ส่วนอีกอันที่แนะนำคือ ASUS M2N-E 3,450

ลองเข้าไปใน บอร์ด AMD แล้วคุณจะได้คำตอบแบบ ผมครับ

Comment

ดัน

Comment

ดัน

Comment

ลองALiveNF6G-VSTA ไม่ก็ ASUS M2N-E ถ้าได้ตัวหลังแจ่ม

Comment

ดัน

Comment

Asus M2N-E อีกตัวครับแนะนำอีกตัว

Comment

ดัน

Comment

Asrock คุ้มกว่าเห็นๆ ครับ

Comment

Asrcok ที่เห็นมีบางคนบอกห่วยๆ นี้ผมขอฟังแบบชี้ชัดหน่อยได้ไหมครับว่าห่วยตรงไหน ใช้งานไม่ดีหรอว่าโมไม่ดี อย่าพูดห่วยๆ แล้วไม่ได้อธิบายซิครับ อย่างถ้าคุณชอบโมแล้วโมไม่ดีก้อบอกห่วยที่โมหรอว่าใช้งานไม่ดีก้อบอกว่าใช้งานไม่ดีไม่ทนอะไรก้อว่าไป เพราะผมว่าคนเค้าคงไม่ได้อย่ารู้ความรู้สึกหรอกครับ

Comment

ดัน

Comment

Working...
                              X