เรื่องIE มันไม่ยอมรีเฟรช[มีรูปประกอบ]
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: เรื่องIE มันไม่ยอมรีเฟรช[มีรูปประกอบ]

OverclockZone Member chanon2525's Avatar
    ศรีย่าน อนุเสาวรีย์ พระราม4 คลองเตย รามอินทรา

Default เรื่องIE มันไม่ยอมรีเฟรช[มีรูปประกอบ]

พอเข้าไปแล้วมันโหลด เหมือนจะโหลดเสร็จแล้ว มันก้อเป็นดังรูปอ่ะครับ
    ต้องไปตั้งค่าตรงไหนเหรอป่าว

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

เว็บอื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่า ไม่ก็ลองเปิดfirefoxดูนะว่าสามารถโหลดได้ป่ะ....

OverclockZone Member chanon2525's Avatar
    ศรีย่าน อนุเสาวรีย์ พระราม4 คลองเตย รามอินทรา

เวปอื่นไม่เป็นครับ เป็นบางเวปที่ ต้องล๊อกอิน เหมือนมันไม่รีเฟช
    ไฟฟ๊อกไม่เป็นครับ

OverclockZone Member dears's Avatar

IEปัญหามันก็เยอะแบบนี้แหละท่าน ถ้าเล่นFirefoxแล้วไม่มีปัญหาก็โบกมือลาIEดีกว่า เหอะๆๆๆ....

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

Quote Originally Posted by dears View Post
    IEปัญหามันก็เยอะแบบนี้แหละท่าน ถ้าเล่นFirefoxแล้วไม่มีปัญหาก็โบกมือลาIEดีกว่า เหอะๆๆๆ....
    ต่อไปนี้ผมจะใช้ หมาไฟแล้วครับ .. และจะลอง opera maxthon ไปด้วย ในเครื่องมีหมดและครับแต่ไม่ค่อยได้ใช้ เห็นหมาไฟเข้าหลายๆ ทู้ ใช้ดูมันก็ดีนะ รุ่นใหมๆ่ ตอนนี้ใช้ ver 2.0.0.3 จริงๆแล้วก็เคยใช้มาหมดละครับ ใช้มาตั้งนานแล้วด้วย แต่มันติดที่ภาษาไทย หลายๆอย่างที่เกี่ยวกับไทยมันจุกจิก เวอร์ใหม่คิดว่าดีขึ้นแล้ว และมีคนโพสบอกวิธีแก้ให้ด้วย ใช้งานมันเร็วดีจริงๆ IE6 คิดว่าลาก่อน บ๊ายบาย...ปลดระวางจาก Quick launch แล้วด้วย.. IE7ไว้จะค่อยลองดูกัน.. เอิ๊กๆ.. เป-ล่าก็น่าใช้นะ อิอิ..

แต่ถามหน่อย1 ตำแหน่งเมาส์ เวลาที่เปลี่ยนภาษาไปมันไม่มีหัวเล็กเพื่อให้เรารู้ว่าตอนนี้คีย์บอร์ดเป็นไทยอยู่นะี้.. มีวิธีมั๊ย..??? ต่ออีกหน่อย1 เวลามันโหลดอะไรไป แล้วมันเอาไปเก็มไว้ไหนคับ..?? THK.

อิอิ... ทาสบาร์
    Last edited by hornetpc719; 9 May 2007 at 23:38:09.

Quote Originally Posted by hornetpc719 View Post
    ต่ออีกหน่อย1 เวลามันโหลดอะไรไป แล้วมันเอาไปเก็มไว้ไหนคับ..?? THK.
    ตอบได้อันเดียว อีกอันไม่เข้าใจอ่ะ อิอิ ขอเดาว่าท่านคงหมายถึงหมาไฟใช่ป่ะ ค่ามาตรฐานมันจะโหลดไว้ที่Desktop เราค่อยไปแก้ไขที่เก็บมันเอง อีกข้อที่ดีของเจ้าหมาไฟที่ผมชื่นชอบนะ มันจะสามารถโหลดรูปภาพที่บางเว็บไม่ยอมให้โหลดได้ เช่น บางเว็บที่รูปมันไม่ยอมให้คลิกขวาเพื่อนsaveรูปภาพ แต่เจ้าหมาไฟทำได้เฉยเลยแฮะ นี่แหละที่อยากให้เล่นเจ้าตัวนี้ เหอะๆๆๆ....
    Last edited by dears; 9 May 2007 at 23:54:24. Reason: ลงรูป

ขยายความเรื่องของตำแหน่งเมาส์นิดนึงนะครับ ผมดีอ่านแล้วงงอ่ะ ไม่ค่อยเข้าใจที่ถามเท่าไหร่....

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

Quote Originally Posted by dears View Post
    ตอบได้อันเดียว อีกอันไม่เข้าใจอ่ะ อิอิ ขอเดาว่าท่านคงหมายถึงหมาไฟใช่ป่ะ ค่ามาตรฐานมันจะโหลดไว้ที่Desktop เราค่อยไปแก้ไขที่เก็บมันเอง อีกข้อที่ดีของเจ้าหมาไฟที่ผมชื่นชอบนะ มันจะสามารถโหลดรูปภาพที่บางเว็บไม่ยอมให้โหลดได้ เช่น บางเว็บที่รูปมันไม่ยอมให้คลิกขวาเพื่อนsaveรูปภาพ แต่เจ้าหมาไฟทำได้เฉยเลยแฮะ นี่แหละที่อยากให้เล่นเจ้าตัวนี้ เหอะๆๆๆ....
    อีกอันที่ไม่เข้าใจ ก็ตอนที่เรากดปุ่ม ~ เพื่อสลับแป้นคีย์บอร์ดมาเป็นภาษาไทยอะคับ.. ปรกติถ้าใน IEตรงที่ตำแหน่งเมาส์ที่เราจะพิมพ์ตัวอักษรนะครับ มันก็จะมีหัวยื่นออกมาหน่อย1 คล้ายจะเป็นตัว L แต่สั้นกว่าเยอะ.. แต่ในหมาไฟมันไม่มีนะครับ มันยังเป็น l เหมือนเดิม..
    ส่วนที่เก็บไฟล์โหลด ไปดูที่ Desktopไม่มีครับ ไม่รู้มันเก็บไว้ที่ไหน ตอนจะกดเซฟและตอนโหลดเสร็จ มันก็ไม่บอกด้วย.. จะไปตั้งค่าตรงไหนครับ..

อันสุดท้ายชอบมากมายครับ saveรูป เนี่ย.. thk...

ปล. ขอบคุณครับข้างบน โพสหลังท่านแก้ไขไปหน่อย1 ส่วนตำแหน่งเมาส์ที่ว่า เขียนถามใหม่แล้วครับ.. ไม่รู้จะเข้าใจเปล่านะ..
    Last edited by hornetpc719; 10 May 2007 at 00:09:07.

เข้าใจเรื่องนั้นแล้วครับ ต้องยอมรับเลยว่าคุณละเอียดมากๆเลยอ่ะ สนใจในเรื่องของรายละเอียดเล็กแบบนั้นด้วย จากที่ผมลองสังเกตุดูแล้วมันแตกต่างอย่างที่คุณว่าจริงๆ แต่เรื่องนี้ผมไม่ค่อยซีเรียสแฮะ เลยไม่รู้เหมือนกันว่ามันต้องแก้ไขตรงไหนอ่ะครับ เดี๋ยวลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูก่อนแล้วกัน จะมาไขข้อข้องใจให้ในโอกาศหน้าเน้อ

เข้าใจเรื่องนั้นแล้วครับ ต้องยอมรับเลยว่าคุณละเอียดมากๆเลยอ่ะ สนใจในเรื่องของรายละเอียดเล็กแบบนั้นด้วย จากที่ผมลองสังเกตุดูแล้วมันแตกต่างอย่างที่คุณว่าจริงๆ แต่เรื่องนี้ผมไม่ค่อยซีเรียสแฮะ เลยไม่รู้เหมือนกันว่ามันต้องแก้ไขตรงไหนอ่ะครับ เดี๋ยวลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูก่อนแล้วกัน จะมาไขข้อข้องใจให้ในโอกาศหน้าเน้อ
    ก็ขอบคุณมากเน้อ.. ก็ไม่ซีเรียสมากมายครับ.. เพียงแต่ว่าเป็นคนที่ใช้คีย์บอร์ดไม่เก่งเอามากๆ ก็เลยมีติดๆนิดหน่อย.. ถ้ามีวิธีแก้ก็มาบอกนะครับ.. ขอบคุณมากๆครับ.. THK..
    Last edited by hornetpc719; 10 May 2007 at 00:45:13.

Bookmarks

Bookmarks