Announcement

Collapse
No announcement yet.

DDRIII จะออกขายเร็วๆนี้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DDRIII จะออกขายเร็วๆนี้หรือเปล่าครับ

ผมจะซื้อ pc ใหม่ ซึ่งปัจจุบันใช้ DDRII อยู่

แล้วถ้าผมซื้อมาแล้วอีก 2 เดือน มันมี DDR III ออกมาวางขาย

เท่ากับว่าอีกไม่นาน DDR II ก้อเลิกผลิตแล้วก็หายาก ซ้ำยังราคาแพง

ถ้าเป็นเช่นนี้จริงๆผมควรซื้อคอมมาใช้งานเลยหรือเปล่าครับ

อ้อลืมไปว่า ซื้อมาทำงานครับ แต่กลัวว่าถ้า up ram ตอนที่ DDR III ออกขายแล้ว
    จะได้ DDR II ในราคาแพงน่ะครับ

ท่านอื่นมีความคิดเห็นว่าไงครับ

โอ้ยังอีกไกลแน่ที่ddr 2 จะเลิกผลิต

Comment

DDR2 ตอนนี้มันก็ถูกกว่า DDR1 อีกนะครับ
      DDR3 โพล่มา DDR2 ราคาน่าจะขึ้นราคามากกว่างานนี้
      จะซื้อตอนนี้ซื้อไปเลยครับท่าน

Comment

จาออกมาทำไม

Comment

ถ้าคุณคิดว่ามันจำเป็นต้องใช้ก็ซื้อๆไปเถอครับไม่ต้องคิดมาก แต่ถ้าไม่จำเป็นก็รอต่อไป ไม่ต้องซื้อ ชีวิตพอเพียงครับ

Comment

รอddr3ออก พอมันออกเด๋วก้มี DDR 4 ตามมา แล้วก็ 5-6-7
            ถ้ารออย่างนี้มันก็รอไปเรือยล่ะครับ

Comment

ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนนะท่าน

Comment

กำ ผมยังใช้ DDR400 อยู่เลย.

Comment

ออกมาจริง คงต้องได้ถอยบอร์ดตัวใหม่มาด้วยอ่ะดิ กว่าบอร์ดจะผลิตมารองรับได้อย่างเต็มที่คงอีกนานแหละมั้ง ใช้ddr2นี้แหละไปก่อนดีกว่า คอยแต่ตามของใหม่อย่างเดียวมีหวังกินแกบแน่เรา เหอะๆๆๆ....

Comment

ถ้าddr3ออกล่ะก็ตอนนี้ก็มีchipsetของintelอย่างเดียวหนิ Nvidiaทำรึยังอะครับ ไม่เห็นมีข่าวเลย แต่บอร์ดchipset intelนีเจ๋งจริงๆเลยheatsinkอลังการมากเลย ASUS MSI GIGABYTE สวยที่sinkจริงๆ

Comment

ออกมาก็ค่อยเปลี่ยนก็ได้ครับ ซื้อก่อนเล่นก่อน ถ้ารอ ก็ไม่ได้เล่นซ๊ากที

Comment

ซื้อ DDR2 ตอนนี้คุ้มสุดแระ

1G 1700 บาท

ม่ายมีรายคุ้มเท่านี้อีกแระ

Comment

DDR3 มา ราคาแพงแหงๆ เพราะของมันยังใหม่

และ DDR2 จะถูกลง เพราะยังผลิตอยู่ตามปกติ แต่ก็ยังใช้กันเยอะอยู่

DDR1 กลายเป็นของหายาก และจะแพงขึ้น

Comment

นั่นสิ ตอนนี้มีอะไรก็ใช้ไปก่อนเถอะครับ ddr3 กว่าจะออก ตอนนั้นคงมี intel core3triple ออกมาอีกด้วย

Comment

Working...
                            X