Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามอีกซักที ใครใช้ Asrock Alive NF6GVSATA กับ Seagate Sata บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามอีกซักที ใครใช้ Asrock Alive NF6GVSATA กับ Seagate Sata บ้าง

ผมเอาบอร์ดรุ่นนี้มาลอง 2 ตัว ไม่เจอ HD Seagate ทั้ง Sata I, II

มันมีอะไรกับ HD Seagate หรือเปล่าบอร์ดรุ่นนี้ ใครใช้อยู่บอกทีครับ มันเกิดไรขึ้นเป็นงง ทีของ Asus ชิปเซ็ตเดียวกัน ก็เจอปกติ

ไปดูใน bios ครับว่า ตั้งค่า enable หรือ disable ที่ port sata

Comment

Originally posted by SPEEDCOM2007 View Post
      ไปดูใน bios ครับว่า ตั้งค่า enable หรือ disable ที่ port sata
      enable เรียบร้อยแล้วครับ
      เซ็ตเป็น non raid แล้ว

ผมเลยเป็นงงเนี่ย ลองลงไดรเวอร์ตอนลงวินโดวส์ก็แล้ว

Comment

หมายถึงมองไม่เห็น ตอนลง วินโด (F8 ไม่ได้)
        หรือมองไม่เห็นตอน เล่นวินโด (ไม่เห็น drive)

Comment

Originally posted by SPEEDCOM2007 View Post
          หมายถึงมองไม่เห็น ตอนลง วินโด (F8 ไม่ได้)
          หรือมองไม่เห็นตอน เล่นวินโด (ไม่เห็น drive)
          ไม่เห็นตั้งแต่ใน Bios ครับ ตอนลงวินก็ด้วย

Comment

ปกติ detect เจอตั้งแต่ใน bios เลยมั้ยครับ

แล้วเป็นไปได้มั้ยที่อุปกรณ์อื่นทำให้ detect ไม่เจอ เพราะบอร์ด 2 ตัวดันเป็นเหมือนกัน

Comment

เห็นอ่ะ ASRock มานตรวจก่อนผ่าน bios

Comment

แล้วเป็นไปได้มั้ยที่อุปกรณ์อื่นทำให้ detect ไม่เจอ เพราะบอร์ด 2 ตัวดันเป็นเหมือนกัน
                ....

'' - - งงอันเนี๊ย

Comment

ผมเดาเอาครับ เผื่อมีตัวแปรอื่น
                  เพราะบอร์ด 2 ตัว ไม่เจอทั้ง 2 ตัว มันแปลกๆ ลองเคลมดูดีกว่า

Comment

ผมใช้อยู่ครับ HD Seagate 160G ไม่มีปัญหาอะไร ใช้ร่วมกับ เวสเทิร์น 160 กิ๊ก

Comment

ไม่ได้Segateครับ ใช้ Western 250JS ใช้งานได้ดีครับ ผ่านฉลุย

Comment

เง้อ ผมก็ใช้บอร์ดนี้อยู่3เครื่องนะ ใส่กับ Seagate SataII 160gb ก็เหนนาครับ อีกเครื่อง250gb sata2 ก็เหนเหมือนกัน อีกเครื่องก็ western sata2 320gb ก็เหนอีกอะแหละ -*-

เปนที่สายสัญญาณปะครับ หุหุ

Comment

งงเลยอ่ะครับ ตอนแรกคิดว่าบอร์ดคงเสีย แต่พอเอาอันที่ 2 มาลองแล้วเป็นเหมือนกันเลยงงหนัก

ลองกะฮาร์ดดิสก์ 2 ลูก สาย 2 ชุด ด้วยนะ -*-

Comment

ยังไม่ได้อีกหรอครับ - -*

Comment

เห็นชัวร์ ครัย seagate 160G

Comment

Working...
                              X