Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้โปรดช่วยด้วยเข้า bios ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้โปรดช่วยด้วยเข้า bios ไม่ได้

คอมผมเข้า bios ไม่ได้ ไม่แสดง โลโก ไม่ได้อะไรสักอย่าง
    ผมคิดว่า บอร์ดเสีย แต่ไม่แน่ใจ วอนช่วยผมด้วยครับ

ลองถอดramออกทีละตัว สลับกันไปเรื่อยๆ ถ้าเข้าbiosได้แปลว่าramเน่า

Comment

ถอดออกให้หมดทุกอย่าง แล้วค่อยเสียบเข้าไปใหม่ เทสที่ละอย่างไปเลยจะได้รู้ว่าอะไรเสีย....

Comment

ถอด ถ่าน ออกด้วย

Comment

ครับ โลโก บอร์ดก็ไม่ขึ้นด้วยนะครับ

Comment

ส่ง เคลม ครับ

Comment

โลโก้ มันเอาออกมาโชว์ได้คับ ปิดก็ได้คับ

Comment

ถอดออกให้หมด
                ไม่มีเสียงเตือน บอดไป
                ถ้ามีเสียงสงสัยแรมกะก้าดจอ ยางลบ ลบ แรมกะก้าดจอ

Comment

ส่ง 0 โลดคร๊าบ

Comment

Working...
                  X