Announcement

Collapse
No announcement yet.

*-*ใครมีวิธีแก้ badsector ใน hd บ้าง*-*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *-*ใครมีวิธีแก้ badsector ใน hd บ้าง*-*

แก้โดยรันในวินโดวส์เลยนะครับ บอกชื่อโปรแกรมและวิธีใช้ให้หน่อย พอดี รู้สึกว่า ide 40 กิ๊กตัวเก่าของผม ไว้แบ็กอัพมันเกิดอาการ เวลาอ่าน มันดันติ๊ก ๆ

มีโปรแกรม Spinrite ครับที่พอบรรเทาอาการได้ครับ
    แต่เดี๋ยวเดียวก็กลับมาแล้วล่ะ เพราะbadมันเป็นเพราะสาเหตุทางกายภาพ โปรแกรมมันช่วยอะไรไม่ได้หลอกครับ ทางที่ดีควร backup แล้วเปลี่ยน Hdd ดีกว่าครับ

Comment

มีโปรแกรมเฉพาะของทาง IBM อ่ะคับมันสามารถ block ส่วนที่มีปัญหาออกไปคับแต่โปรแกรมหายากมาก - -''ชื่อโปรแกรมไรหามาให้คับ

Comment

เครมเป็นทางเลือกที่ดีที่สุด

Comment

มีแต่โปรแกรมที่แก้ไขได้ในdosอ่ะ ใช้ได้กับHDแทบทุกรุ่น รับรองผล99.99% สนป่ะหละ อยากทำreviewตัวโปรแกรมนี้ให้ดูเหมือนกันนะ ขอบอกว่าของเขาดีจริงๆ แต่ว่าได้มาแบบจิ๊กเขามาอ่ะ เลยไม่review ดีกว่า เหอะๆๆๆ....

Comment

หามาให้หน่อยสิครับตัวนั้น อยากได้

Comment

ทำ Low level format ครับ
              Hdd ที่เป็น Bad Sector ทำไงก็ไม่หายครับ
              ถ้าประกันยังเหลือ รีบส่งเคลมเป็นดีที่สุดครับ

Comment

Originally posted by jraboy View Post
                หามาให้หน่อยสิครับตัวนั้น อยากได้
                เช็คPMด้วยท่าน....

Comment

Originally posted by dears View Post
                  มีแต่โปรแกรมที่แก้ไขได้ในdosอ่ะ ใช้ได้กับHDแทบทุกรุ่น รับรองผล99.99% สนป่ะหละ อยากทำreviewตัวโปรแกรมนี้ให้ดูเหมือนกันนะ ขอบอกว่าของเขาดีจริงๆ แต่ว่าได้มาแบบจิ๊กเขามาอ่ะ เลยไม่review ดีกว่า เหอะๆๆๆ....
                  ขอบ้างจิคับมีซีเกต 20Gตัวนึงแบตประมานเมกนึงคับ

Comment

มันเป้นความเสียหายทางกายภาพ แก้ยังไงก้ไม่หาย
                    เหมือนกันแผ่น cd เป็นรอยนั้นแหละคับ

Comment

Originally posted by b98se View Post
                      มันเป้นความเสียหายทางกายภาพ แก้ยังไงก้ไม่หาย
                      เหมือนกันแผ่น cd เป็นรอยนั้นแหละคับ
                      ช่ายๆๆ ทำใด้ก็แค่บล็อคเอาไว้ ไม่ไปใช้มันเท่านั้น

Comment

Working...
                      X