ฟันธงทีคับ Striker Extreme VS Commando
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: ฟันธงทีคับ Striker Extreme VS Commando

OverclockZone Member

Default ฟันธงทีคับ Striker Extreme VS Commando

ถ้าใช้ OC + กาดจอตัวเดียว

ตัวไหนดีกว่ากันคับ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

commando

DFI Darkก็ดี

ดันๆๆๆๆ

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

ใจเย็นครับ...ดูซีพียูก่อนว่าตัวคูณเท่าไหร่....ถ้าเล่นซิ้ง...ยังไงก็ตันความร้อนที่ 3.6-3.7 เวลาใช้งานจริง

Commando มันลากบัสดีกว่าครับ...เทส PI ก็เร็วกว่า..แต่มันปั่นคะแนนพวก 3D mark สู้ Striker Extreme ไม่ได้..มันก็แล้วแต่ชอบล่ะครับ จะเอาสุดๆด้านไหน

มันมีข้อดีกันคนละแบบครับ...ที่สำคัญคือต้องเลือกซีพียูให้เหมาะกับบอดมันถึงจะดีครับ...

ถ้าจะเล่น Striker Extreme ก็เอาซีพียูที่ตัวคูณสูงๆครับ แล้วจะถึงดวงดาว...ไม่งั้นเหนื่อย

CPU กะว่าจะใช้ E6600 อะคับ ส่วน ซิ้งใช้อันไหนดีครับ ช่วยแนะนำหน่อย

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

DFI dark อัด 500 >>>ไฟNB แค่1.2 <<

เนียนครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ถ้าStriker Extreme ก็ไม่ต้องมีคำถามว่าดีกว่านี้มีอีกใหม
    ถ้าCommando ก็อย่าไปสนใจคำถามข้างบน

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

E6600 ก็เห็นเล่นกันที่ 400*9 นะครับ 3.6 สบายอยู่แล้วทั้งสองตัวหล่ะ

แต่ใจผมจริงๆแล้วเอนเองไปทาง Striker Extreme นิดๆครับ เห็นคะแนน 3D mark ที่เค้าปั่นกันแล้ว...มันสุดๆจริงๆ แต่ราคามันก็แพงกว่ามาก ไม่รู้จะคุ้มไหมกับคะแนนที่เพิ่มขึ้นมา

ถ้ามองถึงการใช้งานจริง ไม่ได้เอาไปปั่นคะแนน 3Dmark แข่งกะชาวบ้านเค้า ผมว่า DFI dark โอเคเลย ประสิทธิภาพก็ดี ลากบัสก็ไม่ได้ด้อยกว่า Commando ราคาก็ไม่แพง เหลือเป็นทุนไว้ไปเล่น P35 ได้เลย ดูมันจะลงตัวดีนะครับ

ก็ตามที่บอก...มีข้อดีคนละแบบ แล้วแต่ชอบ ซื้อมาแล้วไม่ชอบก็ขาย เล่นตัวใหม่...

ขอบคุณมากคร้าบ

OverclockZone Member gigabitlan's Avatar

Striker Ex. - ชิป nvidia
    Commando - ชิป intel
    หวังว่าคงไม่ใช้ Striker กับ Ati นะครับ...

Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

Quote Originally Posted by gigabitlan View Post
    Striker Ex. - ชิป nvidia
    Commando - ชิป intel
    หวังว่าคงไม่ใช้ Striker กับ Ati นะครับ...
    ใช้แล้วเป็นยังไงเหรอครับ ผมไม่เคยเห็นมันจะมีปัญหาสักที ไปฟังอะไรมาผิดๆหรือเปล่าครับ

Bookmarks

Bookmarks