Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6300 ของผม^^ ผมไม่กล้าไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6300 ของผม^^ ผมไม่กล้าไป

มีปัญหาให้ช่วยตอบหน่อยคับ

1.ตรง Multiplier คับ ทำไมบางทีมัน 6 บางทีมัน 7 (สรุปมันเท่าไรแน่)

2. ถ้าใช้ ฮีตซิง เดิมๆของอินเทล จะไปสักเท่าไรดีครับ

3 ร้ายแรงสุดๆ ทำไมใช้ Speedfan 4.32 ขึ้นว่า CPU ผม 65 องศาเลยอ่ะคับ(ไม่ร้อนตายหรอ)

ปล.ใช้เมนบอร์ด P5B ของ asus คับเห็นบางคนบอกว่า asus จะขึ้นอุณหภูมิสูงสรุปว่า 65 องศานี้ควรกังวลไม๊คับ

1. ตัวคูณที่มันขึ้น 6 หรือ 7 ขึ้นกับว่า ถ้าใช้งานหนักๆ มันจะปรับตัวคูณเองครับ ถ้าอยากให้คงที่ต้องไปปิด intel speed step (ประมาณนั้น)
    2 ไม่ทราบครับ
    3 ไม่แน่ใจว่ามันแสดงผลผิดรึเปล่า Vcore เท่าไหร่ครับ ถ้าตั้ง auto ลองสัก 1.28 ก็พอ
    Last edited by greatng; 9 May 2007, 19:25:35.

Comment

v core แค่นี้ ความเร็วแค่ 2.2

ลองดู ใน bios คับว่า ร้อนเท่าไหร่กันแน่ ถ้าเกิน 55 ถือว่าผิดปกติอย่างแรง

Comment

Originally posted by greatng View Post
        1. ตัวคูณที่มันขึ้น 6 หรือ 7 ขึ้นกับว่า ถ้าใช้งานหนักๆ มันจะปรับตัวคูณเองครับ ถ้าอยากให้คงที่ต้องไปปิด intel speed step (ประมาณนั้น)
        2 ไม่ทราบครับ
        3 ไม่แน่ใจว่ามันแสดงผลผิดรึเปล่า Vcore เท่าไหร่ครับ ถ้าตั้ง auto ลองสัก 1.28 ก็พอ
        ขอบคุณมากๆ คร้าบบบบ

ตะกี้ปรับ Vcore auto อยู่แหละคร้าบ ตอนนี้ปรับ 1.28 เหลือ 50+ องศาแล้วคร้าบ

ขอบคุณมากๆคร้าบ
        Last edited by Evangelina; 9 May 2007, 19:36:31.

Comment

ตระกูลP5Bร้อนจาบ้าตาย ของผม50-64

Comment

Originally posted by ZorDor View Post
            ตระกูลP5Bร้อนจาบ้าตาย ของผม50-64

ผมก็ว่างั้นอ่ะคับ ซื้อมาใหม่ๆยังไม่ได้ปรับอะไร auto ทุกอย่าง พี่แก่ล่อไป 57 แล้ว O_o

Comment

เห็นภาพแล้ว เอ่อ ไม่กล้าไปจิงๆด้วย หุๆ

อันนี้ไม่รุไม่ชิคับ เพราะม่ายมีให้ลอง 55

Comment

Working...
              X