Announcement

Collapse
No announcement yet.

As Good As It Gets : เคส micro ATX ของผม ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• As Good As It Gets : เคส micro ATX ของผม ^^

เนื่องจากเปลี่ยนมาใช้ไมโครแล้วนะครับตอนนี้ และเพิ่งแต่งเสร็จ เลยเอามาลงมั่งครับ ^^
    ตัวนี้นะครับ

Originally posted by If_then_Else View Post
    เนื่องจากเปลี่ยนมาใช้ไมโครแล้วนะครับตอนนี้ และเพิ่งแต่งเสร็จ เลยเอามาลงมั่งครับ ^^
    ตัวนี้นะครับ
    สวยดีนะครับ แพงมั้ยอ่ะเคส

Comment

เป็นเคสที่ซื้อจาก IT City นะครับ ชอบตรงมันมีที่หิ้วที่ตัวเคสด้านหน้าเลย ^^

Comment

เคสเจ๋งครับ แต่ว่ามันอึดอัดป่ะข้างในอะ

Comment

เล็กๆ หรูๆ แบบผู้ดี

Comment

it city ท่าจะแพง เหอๆ

Comment

เคสราคา 2,450 นะครับ โครงสร้างข้างในเป็นอะลูมิเนียมหมดเลย ฝาสามด้านเป็นเหล็กบางๆ ด้านหน้าเป็นพลาสติก พ่นดำเงาทั้งตัวครับ(เป็นรอยนิ้วมือตลอดอ่ะเวลาจับ (>"<)*)

ลองมาดูการประกอบคร่าวๆ ผมไม่ได้ถ่ายไว้ทุกขั้นตอนเพราะกล้องมันเพิ่งกลับมาจากขอนแก่นตอนทำเสร็จไปแล้วน่ะ แต่เอาเป็นว่าจะบรรยายละกันนะครับ...

เคสตัวนี้ สามารถถอดฐานรองเมนบอร์ดออกมาได้ แต่แกนกลางหรือคานของเคสไม่สามารถถอดได้

การใส่ PCI card เพิ่มเติม ต้องกระทำตอนถอดฐานรองเมนบอร์ดออกมาเท่านั้น แล้วค่อยเลื่อนกลับเข้าไป หากใส่การ์ดตอนเอาเมนบอร์ดเข้าไปแล้ว ตรงโลหะที่ยึดกับช่องเปิดของ PCI นั่น มันจะติดกับบอดี้ของเคสที่ใช้ยึดน็อตกับฐานรองเมนบอร์ด ไม่สามารถกดตัวการ์ดลงไปได้

(ตรงเนี้ยอ่ะครับไม่มีกล้องถ่าย ไม่งั้นคงได้ภาพที่ชัดเจน ผมขี้เกียจแกะออกมาใหม่ (>"<)*)
              Last edited by If_then_Else; 10 May 2007, 02:05:21.

Comment

การเก็บสายไฟ สามารถเอาสายของ PSU อันมากมาย ไปผูกติดกับคานของเคสได้ครับ
                ตามภาพเหล่านี้นะครับ ^^

Comment

ภาพสายไฟยุ่งๆตรงด้านล่างนั่น เดี๋ยวจะปิดด้วยไดรว์ดีวีดีนะครับ
                  ปิดแล้วมันก็จะไม่เห็นแล้ว ตามภาพ

Comment

ภาพกลับซ้ายขวากันเล็กน้อยนะครับ ~~"!

Comment

โมดูลของฮาร์ดดิสก์ตัวนี้ สามารถแยกออกมาได้อย่างสะดวกครับ ^^

Comment

ทีนี้ ตรงฐานรองเมนบอร์ดเนี่ย จะสามารถโมฯ ติดพัดลมเล็กๆแบบที่เป่าแรมของ Vizo อ่ะนะครับ ลงไปได้ โดยผมจะใช้เข็มรัดสายนะครับ และติดเป็นแบบดูดออกครับ

อันนี้คือ ไปซื้อพัดลมเป่าแรมของ Vizo มา(เจได) แล้วแกะเลยครับ (>"<)* ใช้เข็มขัดรัดสายสี่เส้น

อ่อ เนี่ย มาโมฯติดเข้าไปตอนประกอบเสร็จแล้ว(มีกล้องแล้ว)นะครับ เลยถ่ายมาได้ตามขั้นตอนเลย
                        Last edited by If_then_Else; 10 May 2007, 01:23:23.

Comment

ก็แจ่มขึ้นมาทีเดียว ^^
                          มาดูรูปจากด้านหลังเคสกันบ้าง

Comment

แล้วก็รูปจากฝั่งตรงข้ามฮาร์ดดิสก์นะครับ ใส่การ์ดจอกับการ์ดเสียงเน้อ ^^

Comment

บนบอร์ดผมแอ๊บติดซิ้งค์ทองแดงแบบที่ติดแรมลงไปเปรี้ยวนิดนึงครับ อุอุ

Comment

Working...
                              X