Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม667กับ800ต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม667กับ800ต่างกันยังไงครับ

คือว่าสมติผมมีแรม บัส800กัน667 ถ้ามาต่อ DUAL CHANAL เหมือนกัน จะให้ความแรงเท่ากันไหมครับ

ตอบ แว้ว อะ

Comment

ไม่เท่ากันคับ ไม่งั้นก็คงไม่มีบัส800 ออกมาขายแน่นอน

Comment

มันก็วิ่งตามตัวช้าครับ มันจะวิ่ง 677 ครับ

Comment

บัส 800 แรงกว่าตามทฤษฎี แต่ใช้งานจริงๆไม่รู้สึกต่างกันหรอกครับ บัส 667 แบรนวิทย์ก็กระจายแล้วล่ะครับสำหรับการใช้งาน

Comment

ภาวนาให้มัน DUAL CHANAL กันได้ก่อนละกันครับ อิอิ

Comment

667 ไปเตอะ

ข้าม 800 ไป DDR3 เลย

อิอิ

Comment

Originally posted by guru View Post
                บัส 800 แรงกว่าตามทฤษฎี แต่ใช้งานจริงๆไม่รู้สึกต่างกันหรอกครับ บัส 667 แบรนวิทย์ก็กระจายแล้วล่ะครับสำหรับการใช้งาน
                ใช่ครับอย่าดูที่ตัวเลข
                ลองใช้จริงก็จะได้คำตอบ

Comment

ต่างกันที่ บัค คับ

Comment

ต่างกันตรงที่ เรนเดอร์งาน 3D บัส 800 จะเรนเดอร์งานไวกว่า 677 ประมาณ 40-60 นาที เลย ความต่างอยู่ตรงนี้อะ อันนี้ดูรายการเหงเค้าบอกมา ไม่รู้ ถูกต้องยังไง ให้ผู้รู้มายืนยัน

Comment

ใช้งานจริง ไม่เห็นจะต่างเลย

แต่ถ้าเอาไปเล่น เบนซ์ เห็นผลต่างนิดเดียว

Comment

มีหลายกระทู้ครับที่พูดเกี่ยวกับแรมเช่น

ความแตกต่าง Single กับ Dual คลิกดูครับ

Comment

Working...
                        X