Announcement

Collapse
No announcement yet.

Blue screen คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Blue screen คับ

page_fault_in_nonpaged_area

ผมรอง search ใน google มันบอกว่าเป็นที่ L2 ของ CPU กับ แรมการ์ดจอ แล้วอะไรมันจะเจ้งอะคับ มันจะเจ้งแล้วคับเครื่องผม

อ้าว งั้ง ไปหาหมดด่วนเลย เคลมๆๆๆ55+++

Comment

เคลมเลยท่าน อุอุ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
        page_fault_in_nonpaged_area
        ผมรอง search ใน google มันบอกว่าเป็นที่ L2 ของ CPU กับ แรมการ์ดจอ แล้วอะไรมันจะเจ้งอะคับ มันจะเจ้งแล้วคับเครื่องผม
        ตามตำราหนะใช่ แต่จริงๆแล้วมันก็มีหลายสาเหตุนะครับที่จะเกิดปัญหาแบบนี้ขึ้น ลองแก้ไขด้วยการถอดอุปกรณ์ต่างๆออกแล้วเครียร์ไบออสใหม่ เน้นย้ำเรื่องแรม ควรขัดๆถูๆขามันหน่อย ข้อผิดพลาดนี้เคยเจอกับตัวเอง แค่เอาแรมมาขัดๆถูๆใหม่ก็หายแล้ว อีกอย่างถ้าไม่OCก็แล้วไป ถ้าลากมันแล้วก็ลองกลับมาใช้ปกติตามสเป็กมันดูก่อน เพราะปัญหานี้จะฟ้องเมื่อระบบบัสของอุปกรณ์ต่างๆทำงานไม่สัมพันธ์กัน....อย่าเพิ่งเชื่อนะครับว่าเป็นการแก้ไขที่ถูกต้อง ผมเพียงแนะนำจากประสบการณ์ที่เคยเจอมากับตัวแค่นั้น ลองทำดูแล้วกันครับ ไม่เสียหลายหรอก....

Comment

โอเชคับพี่ ขอบคุณทุกคนเลยน่ะครับ แต่ผมตอนแรกนึกว่าเป็นที่ไวรัสมันกิน L2 CPU เพราะเวลา scan ไวรัสทีไรมันจะขึ้น หน้าจอนี่ตลอด พอผม FORMAT ใหม่ทุกไดร์ก็หายไปนานมากกแล้วก็กลับมาในอีกไม่ช้าก็เลยตอนแรกนึกว่าโดนไวรัสกิน L2 คับ แต่มันเป็นน้อยกว่าเดิม นานๆๆขึ้นดี เมื่อก่อน 2 วันครั้งได้คับ

Comment

Working...
          X