Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook AMD VS. Core2Duo

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebook AMD VS. Core2Duo

ผมว่าจะไปซื้อ notebook ตัวใหม่ ตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ ระหว่าง 2 ตัวนี้ ใช้อะไรดีครับ amd เย็นกว่ามาก แต่ราคาแสนถูก แล้วรุ่นสูง ๆ ส่วนใหญ่จะเป็น core2duo หมดเลย เลยอยากรู้ข้อดี เสีย ของ amd กับ core2duo นะครับ

core2duo ถ้าจะใช้ให้คุ้มจริงๆ คงเอาไปใช้กับพวก encode/decode ไฟล์ต่างๆนานานะครับ ถ้าเป็นรุ่นท๊อปใน series 7xxx นี้จะแรงกว่าตัวอื่นอย่างเห็นได้ชัดครับ อยู่ที่ว่าจะเอาไปทำอะไรครับ ถ้าเน้นเล่นเกมส์ก็ดูเน้นไปทางการ์ดจอเลย GeforceGo 7600/7700 หรือ ATi X1600/X1700 ครับ

Comment

แนะนำนะครับ มีเงินเล่น core2duo มีการ์ดจอสูงๆเลย

ไม่มีงบเล่น amd turionx2 การ์ดจอสูงได้

แล้วแต่อ่ะครับ amd ก็จะเปลืองแบตหน่อยนึง แต่ราคาถูกกว่ามากถ้าเทียบกับ core2duo

แล้วแต่ความชอบอ่ะครับ แต่ผมเล่น amd ครับ งบน้อย ผมคิดเอาเองว่าเอาตังไปเพิ่มแรมดีกว่าอ่ะครับ

Comment

Working...
      X