Announcement

Collapse
No announcement yet.

Boot เข้า WINDOWS ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Boot เข้า WINDOWS ไม่ได้

Boot เข้า WINDOWS ไม่ได้ ช่วยหน่อย

คือ เราจะ ฟอร์แมท ไดร์ D ให้เป็น FAT 32จาก NTFS ก็เลยย้ายข้อมูลทั้งหมดมาไดร์ C แต่ใช้แผ่น CD WINDOWS 2002 ฟอร์แมท ไดร์ D
    แต่... มันเจือก ทำไม่ได้ เราเลยลบ PArtition C และ Dทิ้ง เพื่อปรับใหม่
    เพื่อจะลง WINDOWS อีกตัว ไดร์ D
    กลายเป็น มันจะลงไดร์ C ไม่ยอมลงไดร์ D จะย้อนกลับก็ไม่ได้ กด F8 เข้า SafeMODE ก็ไม่ไป.....

จะทำไงดีให้มันกลับมาใช้ได้....แล้วเอางานในไดร์ C ออกมาแบบไม่เสีย

++++++++ ถ้าต้อง ฟอร์แมท ไดร์ C คงแย่แน่ เจือกย้ายงานไปไว้ที่นั้น อยู่ ดีๆๆไม่น่าเลยตู ขี้เหนียวไม่ซื้อ Partition magic++++

ลอง หา วินโด xp มาฟอแมตดูนะครับ เพราะ xp ค่อนข้างจะรับได้ทุกอย่างครับ และหลากหลายกว่าวิน 2002เยอะครับ หรือถ้าไม่มีก็ต้องห 2002 pack ล่าสุดครับ จำไม่ผิดมัน pack3 ระครับ เพราะตัวแรกๆๆของ2002 จะมีปัญหาเยอะครับ ลองดูนะครับ จะได้ไม่ต้องเสียงานครับ

Comment

ถ้าเป็น HDD ลูกเดียวกัน แล้วสั่งลบ partition แบบไม่ได้ใช้โปรแกรมพวก partition magic ยังไงก็เอากลับมาไม่ได้หรอกครับ ทำใจเถอะครับ เพราะถึงลงวินโดวส์ได้แล้ว พอจะกดเข้าไปในไดรว์ มันจะบอกให้เรา format ก่อน

Comment

ลองดู

เอาhdd ไปจั้มข้อมูลออก... จากเครื่องอื่น แล้วลงใหม่ครับ

Comment

Originally posted by BANKKUG View Post
          เอาhdd ไปจั้มข้อมูลออก... จากเครื่องอื่น แล้วลงใหม่ครับ
          ลองดูครับยืมเครื่องชาวบ้านหน่อย

Comment

Working...
          X