Announcement

Collapse
No announcement yet.

IE เวลา save รูปแล้วเป็น untitle.bmp ตลอดเลยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• IE เวลา save รูปแล้วเป็น untitle.bmp ตลอดเลยคับ

ไฟล์เป็นนามสกุลอะไรก็ตามมันจะเป็น untitle.bmp ตลอดเลยครับมีวิธีแก้มั๊ยครับ

มีคับ
    เซฟมาไว้เลยคับ
    แล้วจะเข้าโปรแกรมไรก็ได้คับ
    เช่น photoshop paint
    แต่ผมจะแนะนำเพ้นเพราะว่าเครื่องทุกเคื่องมีอ่านะยกเว้นว่าจะไปลบมัน
    ก้ไปที่เพ้น>>>>>>>>>>เปิดไฟล์รุปมาคับ
    แล้วก็ไปที่file >>>กดแล้ว Save As เปลี่ยนนามสกุลเป็น JPG ไม่ก็Gif
    แค่นี้ก็ไม่เปลืองพื้นที่แล้วคับ
    แต่ว่ามันไม่เสมอไปนะคับผมว่าคุณต้องเวฟรูปที่เวปgoogleแน่เลยคับ
    ผมก็เคยเซฟ มันจะเป็น untitle.bmp

Comment

ลอง Cleanup Temporary Internet Files ดูนะ

Comment

Working...
      X