วันนี้ผมไปได้ asus x1300td มาคับ แล้วผมก้จัดการต่อเจ้าการ์ดตัวนี้ซะ โดยต่อเข้า LCD [1] / และต่อเข้า LCD TV [2] (คือการ์ด 1 ตัวต่อออก 2 จอ) พอเข้าวินโดวลงไดรเวอร์เรียบร้อยทุกอย่าง แต่

หน้าจอผมมันรวมกันซะงั้น นึกภาพนน๊ะคับ ปุ่ม start อยู่จอด้านซ้าย recycle bin อยุ่จอขวา แล้วท่าลากเม้ายาว จะทะลุจากจอซ้ายไปขวาได้เลย

ผมต้องการต่อจอภาพแบบให้มัน clone กันน่ะคับ คือแสดงภาพเหมือนกันทั้ง 2 จอ (ในไดรเวอร์ของ nV ผมทำได้อ่ะ) แต่พอมาเปนของ ATi ผมหาฟังชั่นนั้นไม่เจออ่ะคับ ท่านใดรุ้ช่วยทีคับ

ปล. ท่าเลือกให้แสดงภาพออกจอใด จอหนึ่งสามารถทำได้ไม่มีปันหา แต่ผมต้องให้แสดง 2 จอพร้อมๆกันอ่ะ (LCD= 19" // LCD TV = 32")