Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4400 กับ ASRock4CoreDual-VSTA ลากได้ไกลมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4400 กับ ASRock4CoreDual-VSTA ลากได้ไกลมั้ยคับ

นี่คับ 4CoreDual-VSTA http://www.asrock.com/mb/overview.as...4CoreDual-VSTA

ผมกะว่าจะซื้อชุดเนี้ยอะคับ แต่ลังเลอยู่ว่าจะเอาเป็น E6320 แทนดีมั้ย
    เพราะผมอัพมาจาก P4 478 เลยนะคับ - -*
    แรมก็ DDR 400 1GBx2

ผมไปอ่านมาเรื่อยก็เห็นว่า E4400 มันลากได้ไกลพอใช้ได้กับบอร์ดดีๆหน่อย
    แล้วบอร์ดนี้มันเป็นไงมั่งคับ
    กะจะลากไปประมาน 3 Ghz
    ผมเปิดคอมทั้งวันคับ โหลดบิท ฟังเพลง ดูหนัง
    มันจะทนได้มั้ยคับ

แล้วไอพวก FSBRAM ควรจะเท่าไหร่ดีคับถ้าลากไป 300*10

ช่วยๆหน่อยนะคับ

Comment

ผมว่าเปลียนแรมเป็น ddII ด้วยจะดีกว่าไหม ของเก่าก้อขายเป็นทุนไปเถอะครับ

Comment

ไป ds3 ดีกว่า ถ้าจะลากนะครับ

Comment

ไม่ใช่อะไรหรอกคับ
          คืออยากอัพเกรดจากอันเก่าน่ะคับ
          และถ้าใช้บอร์ดนี้ ผมก็จะได้ใช้ HDD เดิมกับ VGA เดิมและ RAM เดิมน่ะคับ
          แต่ว่าได้เปลี่ยน CPU ด้วยน่ะคับ ^^"
          ทุนจำกัดน่ะคับ เพราะเด๋วผมคงจะซื้อ Arctic Cooling Freezer Pro 7 มาใส่ด้วย

Comment

จากที่ผมได้ยินนะ เขาว่าลากได้น้อยอ่ะ แต่ว่าน้อยของเขานี่ก็เกือบ 350 นะ หุหุ

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
              จากที่ผมได้ยินนะ เขาว่าลากได้น้อยอ่ะ แต่ว่าน้อยของเขานี่ก็เกือบ 350 นะ หุหุ
              ถ้าถึง 350 ก็โอเคคับเนี่ย
              เพราะกะจะเอาซักประมาน 300*10
              E4400 ดีตรงนี้แล

Comment

แนะนำ แรมดีๆคับ <<< ประสบการณ์เจอมากะตัว

Comment

Originally posted by Mcrxp View Post
                  แนะนำ แรมดีๆคับ <<< ประสบการณ์เจอมากะตัว
                  เกิดไรขึ้นคับ - -*

Comment

Working...
                  X