Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาเมนบอร์ดตัวไหนดี ระหว่าง ASUS P5N32-E SLI PLUS กะ ASUS Commondo

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาเมนบอร์ดตัวไหนดี ระหว่าง ASUS P5N32-E SLI PLUS กะ ASUS Commondo

พอดีกำลังตัดสินใจซื้อคอมตัวใหม่ แต่ไม่แน่ใจประสิทธิภาพของเมนบอร์ด 2 รุ่นนี้ ส่วนตัวผมใช้งานEncode ไฟล์ภาพยนตร์ ตัดต่อหนัง ใช้ Photoshop ครับ เลยอยากสอบถามผู้รู้ปเพื่อประกอบการตัดสินใจครับ

ถ้าทำงานอย่างที่ว่ามา แนะนำ P965 หรือ 975X ครับ ที่จริงเอา 975X ดีกว่านะ

แล้วแต่ชอบว่าจะเอายี่ห้อไหนรุ่นไหน

แต่ถ้าในตัวเลือกสองตัวนั้นก็ Commando ครับ

Comment

ได้ทั้งสองตัวหละครับแต่ถ้าอยากได้หรูๆก็ ASUS P5N32-E SLI PLUS

Comment

ส่วนตัวผมนะกับงานที่บอก จะซื้อแค่ ASUS P5B delux ครับ เอาเงินไปเพิ่มประสิทธิภาพของระบบอย่างอี่นให้เข้ากับงานมากกว่าครับ

Comment

Working...
        X