Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อย ใส่แรมเพิ่ม หรือ ใส่การ์ดจอ ดีอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

RAM

Comment

เกมส์ออนไลน์ หรือเกมส์ออฟไลน์ครับ

ถ้าออนไลน์ก็ควรเพิ่มแรมก่อนนะ แต่มันควรควบคู่กันทั้ง 2 อย่างอะ

Comment

การ์ดจอดีกว่านะผมว่า เพราะผมเคยใช้ fx5200 128/128
        ใช้แรม 256 ก็ใช้วินโดว์สบาย เล่น doom3 ได้กระตุกหน่อยนะ แต่ต้องปรับโหมดหัวเหลี่ยม
        (เหลี่ยมยังกะลูกมะพร้าวดินสอเลย /\ )
        ซึ่งถ้าแรมมากว่านี้คงลื่นขึ้น เพราะมินิมัม มันบอก 378 เมก

แต่ที่ตัดสินว่าการ์ดจอก่อน เพราะการเพิ่มการ์ดจอเหมือนเพิ่มแรมไปในตัวด้วยครับ
        ถึงจะเล่นแค่เกมส์ออนไลน์ แต่ถ้าไม่มีการ์ดจอ เล่นโยวกังกระตุกนะครับ

Comment

การ์ดจอครับ
          เพราะเมื่อแรมมีน้อย เวลาโหลดเกมส์ขึ้นมานี้ ระบบจะเอาพื้นที่ฮาร์ดดิสก์ส่วนหนึ่งมาใช้เป็นแรมเสมือนให้ครับ เพราะฉะนั้นจึงเห็นว่าหลายคนที่มีประสบการณ์ตรงจะออกความเห็นว่า การ์ดจอใหม่ก่อนครับ

อีกอย่าง คุณไม่ต้องแชร์แรมให้กับวีจีเอออนบอร์ดครับ ตัวชิพเซตก็ทำงานน้อยลงเยอะเลย ความร้อนก็ลดลงด้วยครับ

Comment

แรมครับ Windows ปกติ + Software Anti ทั้งหลาย ก็กินแรมไป 200 กว่า MB แล้ว ลงเต็มที่ ที่ใช้อยู่ เครื่องเก่า กิน Ram 319 MB ครับ

ฉะนั้น เลือกเองเนอะ

Comment

ก้าดจอก่อนเลย ใส่แรมไป มาก้าดจอเน่าๆ ก็เน่าอยู่ดีอ่ะ

ก้าดจอเน้นๆ อยู่แล้ว

Comment

ทั้งสองอย่างคับเห็นผลชัดแน่ แต่ถ้าทีละอย่างก็เอาแรมก่อนล่ะคับ

Comment

ขอขอบคุณทุกท่านนะครับ สำหรับความคิดเห็น
                  พอจะได้ข้อสรุปแล้วครับ

ขอบคุณครับ

Comment

แรมดีกว่าครับ เพราะ256มันช้าอยู่ทำอะไรก็อืดอาดยิ่งช้ายิ่งเครียด

Comment

แรมอีก 512 mb. ก่อนเลยครับ

Comment

แล้วแต่เกมส์ที่จะเล่นอ่ะ ผมว่า

ถ้าเล่นพวกยิงไข่ หรือ ยูริ ก็เอาแรมก่อนเลย

แต่ถ้าพวกใช้กราฟิกมากๆ (พวก Onimusha หรือ Need ) ก็การ์ดจอก่อนคับ

Comment

Working...
                        X