Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อย ใส่แรมเพิ่ม หรือ ใส่การ์ดจอ ดีอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อย ใส่แรมเพิ่ม หรือ ใส่การ์ดจอ ดีอ่ะครับ

หาแนวร่วมช่วยฟันธงหน่อยครับ

มีคนเค้ามาถามผมอ่ะครับ
    เครื่องเค้า แรม 256 การ์ดจอ ออนบอร์ด
    อยากเล่นบ้าง (เกมไม่กินสเปคเครื่อง)
    ควรจะเพิ่มแรม หรือซื้อการ์ดจอมาใส่ดี

** สำหรับผม คิดว่า แรม 256 น่าจะพอ ควจซื้อการ์ดจอมาใส่ซะ

*** อยากให้ทุกท่านที่เข้ามาช่วยแนะนำหน่อยว่าจะเลือกอย่างไหน
    ==================คะแนนเสียง==================
    RAM : 14
    VGA : 7
    --------------------- อัพเดท 11/10/49 21.32
    Last edited by virus023; 11 Oct 2006, 21:32:42.

Ramก่อนดีกว่าคับ แค่วินโดวส์ก็จะกินแรมเกลี้ยง แล้วแล้วค่อยซื้อการ์ดจอ

Comment

โดยส่วนตัว คิดว่าใส่การ์ดจอดีกว่าครับ
      เพราะเคยใช้ celeron 2.4 กับ แรม 512 แล้วช้า กว่า ตอนใช้ celeron 2.4+แรม256+การ์ดจอ(fx5200) อีก
      ใช้กับ พวกเกมส์ออนไลน์นะครับ ซึ่งส่วนใหญ่ไม่กิน เสป็กเครื่องสูงนัก (audition, yougang,sf)

Comment

เป็นผมเพิ่มแรมก่อนครับ

Comment

แรมด้วยคนคับ

Comment

จิงๆๆมันควรจะไปด้วยกันนะครับ ทั้ง2 อย่าง เพราะอ่ะไรแรงมาสักอย่างแต่ตัวอื่นฉุดมันก็เท่านั้นแหละครับ

แต่ถ้าเปงผมนะครับในความคิดให้เป็นการ์ดจอดีกว่าครับ เพราะถ้าใช้ออนบอร์ดอยู่ตอนนี้ต้องดึงแรมเครื่องมาใช้ด้วยแน่ๆๆเลย ถึงจะนิดเดียวก็มีผลนะครับ แต่ถึงยังไงซะ xp ควรจะมีแรมอย่างน้อย 512 ครับถึงจะลื่น ถ้าดูจากความคุ้มค่า ขอให้เปลี่ยนการ์ดจอก่อนครับ

Comment

ถ้าอยากเล่นเกมส์ ผมเห็นว่าน่าจะเพิ่มทั้งสอง แต่ถ้างบจำกัด ผมเลือกแรมก่อนครับ เว้นเสียแต่ว่า การ์ดออนบอร์ดมันสุดๆจริงๆ ต่อให้แรม 1GB มันก็กะตุก อันนี้น่าเปลี่ยนการ์ดก่อน

Comment

แรมอีกเสียงครับ

Comment

ใส่ทั้ง 2 อย่างก็ดีครับ

แต่ถ้าต้องเลือกอย่างเดียว เอาการ์ดจอก่อนดีกว่า"สุดๆ"

Comment

ทั้ง2คับ
                    หรอไม่ก็แรมคับ

Comment

เพิ่ม RAM ก่อนอ่ะ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
                        ถ้าอยากเล่นเกมส์ ผมเห็นว่าน่าจะเพิ่มทั้งสอง แต่ถ้างบจำกัด ผมเลือกแรมก่อนครับ เว้นเสียแต่ว่า การ์ดออนบอร์ดมันสุดๆจริงๆ ต่อให้แรม 1GB มันก็กะตุก อันนี้น่าเปลี่ยนการ์ดก่อน
                        ผมเห็นด้วยกะคนนี้อะ.. ต้องดูองค์ประกอบ

Comment

Ram ก่อนด้วยคนครับ แรมน้อยไปเยอะเลยครับผม แต่ยังไงก็ต้องการ์ดจอด้วยอะ

Comment

ผมเชียร์การ์ดจอครับ ถ้าคิดถึงเรื่องเล่นเกมอย่างเดียวน่ะครับ คือผมเคยใช้ celeron533กะ radeon9100ซึ่งมันทำให้เล่น needforspeedได้ แต่ถ้าหากเพิ่มแค่แรม จะทำให้เล่นไม่ได้น่ะครับ

Comment

เพิ่มแรมไปก่อนเลย
                              ถ้ามีงบและเน้นเกมส์ด้วยก้อการ์ดจอด้วยคับ

Comment

Working...
                              X