overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: ช่วยแนะนำBroadband Internetดีๆให้หน่อยครับ

Default ช่วยแนะนำBroadband Internetดีๆให้หน่อยครับ

พอดีกำลังย้ายที่อยู่ ยังไม่ได้ขอโทรศัพท์เลยครับ
    ช่วยแนะนำทีครับ ว่าจะใช้สายโทรศัพท์ของอะไรดี และใช้เนตของอะไรดีครับ (Home Use)
    ขอแบบเร็ว แรง เสถียร ไม่แพง (ถ้ามีโปรโมชั่นเจ๋งๆอยู่ตอนนี้ก็จะดีมากเลยครับ)O_o"

ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member

บัดดี้คง%น้อยที่จะขอได้ คู้สายเต้ม เริ่มต้นที่ 2m thai/256inter 290บาท โหลดบิทมันสืมือเลย

แล้วก็ ของสามารถ 2048/512 Kbps เบอร์TOTเท่านั้น 590 บาท/เดือน ใช้อยู่เล่นเกมส์ โหลดบิท เวิกหมด โหลดบิท inter บางทีก็ล่อไป 200กว่าk
    http://www.samarts.com/samartconnect..._hilight01.php

ที่เหลือก็แพงๆทั้งนั้น แต่ก็แรงตามใจ

ทรูรู้สึก จะลดมามั้ง ยิ่งใช้ยิ่งถูกไรเนี่ย ไม่รู้เหมือนกาน

คลำๆดูเอา

OverclockZone Member Cherry Blossom's Avatar

Quote Originally Posted by คน View Post
    บัดดี้คง%น้อยที่จะขอได้ คู้สายเต้ม เริ่มต้นที่ 2m thai/256inter 290บาท โหลดบิทมันสืมือเลย

แล้วก็ ของสามารถ 2048/512 Kbps เบอร์TOTเท่านั้น 590 บาท/เดือน ใช้อยู่เล่นเกมส์ โหลดบิท เวิกหมด โหลดบิท inter บางทีก็ล่อไป 200กว่าk
    http://www.samarts.com/samartconnect..._hilight01.php

ที่เหลือก็แพงๆทั้งนั้น แต่ก็แรงตามใจ

ทรูรู้สึก จะลดมามั้ง ยิ่งใช้ยิ่งถูกไรเนี่ย ไม่รู้เหมือนกาน

คลำๆดูเอา
    http://www.samarts.com/samartconnect..._hilight01.php ดูน่าใช้มากครับ อันนี้เฉพาะ กทม หรือเปล่าครับ

ดัน ๆ ครับ

OverclockZone Member kaluu's Avatar

ถ้าใช้โหลด หรือเล่นเกมส์ออนไลเป็นหลัก แล้วไม่อยากเจอเรื่องจุกจิกเยอะมากมาย ไม่แนะนำ buddybb

แต่ผมก็ใช้มันอยู่นะ แต่ปัญหาเยอะฉิบ เมื่อเทียบกับของทรู...เข้าเน็ตนอกโคตรช้า บางคืนก็เข้าไม่ได้เลย โหลดบิทต่างประเทศไม่ได้เลยดีกว่า....

แต่ข้อดีก็คือถูก เหมาะกับเวบในประเทศ หรือบิทในประเทศมากๆ

ถ้าเป็นของทรู อาจจะดูเหมือนแพงและความเร็วน้อยไปนิด 1M 599บาท/เดือน...แต่ว่าคุณมีสิทธิ์ชิงตั๋วหนังฟรี หรือร่วมสนุก+เล่นเกมส์ในเวบทรูได้ด้วย
    ที่สำคัญ ผมว่าปัญหาเขาจุกจิกน้อยกว่า buddy และเน็ตต่างประเทศไม่งี่เง่าด้วย

ส่วนสามารถ ไม่เคยใช้ครับ

ลองค่อยๆตัดสินใจก็ได้ครับ ที่สำคัญ อ่านสัญญามันให้ดีๆ ว่ามันมีสัญญาทาสนานเท่าไร... เผื่อคุณไม่พอใจ จะเลิกใช้ของเขา จะได้ไม่มีปัญหา

1.เห็นส่วนใหญ่สัญญาจะ12เดือน... มีเจ้าไหนที่สัญญาซัก6เดือนมั้ยครับ ?
    2.เราจะเช็คได้ยังไงครับ ว่าอยู่***งจากชุมสายแค่ไหน ?
    Last edited by เจ้าหมูอู๊ด.; 11 May 2007 at 05:13:00.

OverclockZone Member tanpxd's Avatar

ต้องลองโทรไปคุยกับผู้ให้บริการดูอ่ะครับ เป็นไปได้เลือกติด TOT น่าจะดีกว่าครับ ตัวเลือกเยอะดี เพราะถ้า True มันไม่มีตัวเลือกอ่ะ ถึงมีก็แพง

OverclockZone Member acolyte01's Avatar
    Microsoft Corpration Co,Ltd Founded By sTEP Corprarion Co,Ltd USA อายุ 26 อย่าเข้าใจผิดน่า

ทรูๆๆๆๆ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ทรูครับ ราคาโหดหน่อยแต่ใช้มาไม่เคยงอแงครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

ดูระยะทางจากบ้านไปยังผู้ให้บริการ รายไหนไกลน้อยกว่าก้อเอารายนั้นแหละครับ
    Last edited by gtasan; 11 May 2007 at 23:29:24.

OverclockZone Member mooh's Avatar

ถ้าจะโหลดบิทไทยก็บัดดี้เต็มข้อครับ คุ้มเกิ้น
    เดินสายใหม่แบบนี้ไม่ต้องกลัวเรื่องหลุดเลยครับ

True มันไม่มีตัวเลือกอ่ะ ถึงมีก็แพง แบบเค้าว่าก็จริงครับ

ที่ใช้มา TOT และ TRUE

ทรูกินขาด(แถวบ้านผมนะ)
    ตั้งแต่ใช้มาไม่เคยงอแงหรือง๊องแง๊ง เล่นเกมส์ออนไลน์ โหลดบิทสบายบึ๊ยๆ
    ส่วนทีโอที ผมบาย...

OverclockZone Member Reality's Avatar

ผมว่ามันก็ไม่ได้แพงนี่ครับ True ของผม 3.0 Mbps เดือนละ 1200 เอง

หรือเพราะผมติดตั้งแต่มันเปิดใหม่ๆไม่รุแล้วอัพโปรโมชั่นมาเรื่อยๆ - -*

OverclockZone Member Reality's Avatar

ตอนนี้ True ดีขึ้นมากแล้วครับผมใช้แรกๆเมื่อ 3-4 ปีก่อนช่วงนั้นต่อออกนอกประเทศห่วยมากครับช้ากว่า 56k แถมแจก ip ปลอมเป็น 110.xx.xx.xx อีกไม่สามารถให้ใคร access เครื่องได้เลย
    นอกจาก IP ปลอมเหมือนกัน

OverclockZone Member 15thwednesday's Avatar

ผมใช้บัดดี้ ตั้งแต่เปิดใหม่ ในประเทศ 2 เมก ต่างประเทศ 1 เมก เล่นแบบลื่นหัวแตก ไม่เคยมีปัญหานานๆทีจะมีบ้างแบบว่าอยู่ดีๆเล่นเวปต่างประเทศไม่ได้ แต่รวมๆแล้วโอเคเลย แต่โหลดบิตต่างประเทศไม่ได้จริงๆ ไม่ขึ้นเลย แต่ในประเทศก็โอเค

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

จขกท. อยุ่ที่ไหนครับ ไม่เห็นระบุ

ถ้าในกทม. และ ปริมณฑล ที่เค้าแนะนำมา ก็ได้หมด

แต่ถ้าต่างจังหวัด ก็แพงครับ 256/128 500-1500บ. แล้วแต่เจ้า
    โดยที่มีให้เลือกในต่างจังหวัด ก็มี TOT /TT&T Maxnet/ CS-lox /Ji-net/ KSC True(ในจังหวัดใหญ่ๆ)/ ไร้สาย CAT CDMA แต่มีไม่กี่จังหวัด ส่วนใหญ่ภาคกลาง/ CAT 2M/ T-Speed /

OverclockZone Member touchz's Avatar

True only ไม่เคยล่มถึงจะมี ก็ยาก

OverclockZone Member Macro's Avatar

บ้านผมใช้ ToT มาจะ 2ปีแล้ว เปิดที่ 1M
    เมื่อเดือนก่อนเพิ่งไปขอ adsl True ให้น้องสาวที่หอ
    พอลองไปเล่น + โหลดดู..

ตอนนี้อยากเปลี่ยนไปใช้ True แล้วครับ
    เวลาโหลดออก inter คุณจะเห็นความแตกต่างนะครับ ^^

Bookmarks

Bookmarks