Announcement

Collapse
No announcement yet.

Drive (C:) ของท่านมีความจุเท่าไหร่กันบ้างครับ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Drive (C:) ของท่านมีความจุเท่าไหร่กันบ้างครับ???

เมื่อก่อนนี้ใช้แค่ 40 GB เองครับลงโปรแกรมกับเกมส์เยอะ ๆ แล้วไม่พอ เลยต้องเพิ่มเป็น 60 GB บางคนบอกว่าไม่มีความจำเป็น มันจะทำให้เครื่องเป็นไรมั้ยครับ แต่เดี๋ยวนี้ เครื่องคอมฯ ที่ต่างประเทศใช้กันมีความจุไดร์ฟ C สูง ๆ กันทั้งน้านเลย

อืม หมายถึงการแบ่งพื้นที่ HD หรือ การเพิ่มพื้นที่โดยการซื้อ HD ลูกใหม่ครับ
    ของผมใช้ 250 GB แบ่ง 20 / 212 ไดร์ C ลงแต่โปรแกรม ข้อมูลทุกอย่างรวมทั้ง My Doc อยู่ ไดร์ D

Comment

ผมไดร์C 20G ครับเอาไว้ลง windows อย่างเดียวคับ

Comment

ผม160G แบ่งเท่ากันเลยครับ 75/75 เกมร์แล้วแต่อารมณ์ครับ ว่าจะลงไดร์ไหน

Comment

20 G เหมือนกันครับ แต่กันอีกPartition ไว้40G เพื่อลงเกมส์อย่างเดียว ที่เหลือไว้เก็บข้อมูล

Comment

C: 50GB ครับ สมัยก่อน 100GB ด้วยซ้ำ

น้อยกว่านี้ไม่พอ

Comment

40:40 เท่ากันครับ

Comment

ลงโปรแกรมไว้ไดร์ฟอื่นมันช้าเน่อ จะขอบอก เพราะมันต้องเรียกไฟล์ข้าม ไดร์ฟ

(ลองก๊อปปี้ไฟล์ระหว่างไดร์ฟดูจะรู้ว่ามันช้าแค่ไหน ไม่เหมือน ก๊อปปี้ไฟล์ ในไดร์ฟเดียวกัน เร็วปรี๊ด
                เพราะมันเปลี่ยนแค่ path directory)

โปรแกรมควรลงไว้ไดร์ฟเดียวกะวินโดว์

ส่วนไฟล์สำคัญ ถ้ามันไม่มีที่ set project ของโปรแกรมนั้นก็ต้องคอย back up ไปไว้
                ที่ไดร์ฟ D

ของผมไดร์ฟ C 80 D 80

Comment

Working...
                X