Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกขนาดมาตรฐาน ของ การ์ด 8800 GTS ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอกขนาดมาตรฐาน ของ การ์ด 8800 GTS ทีคับ

ไม่ทราบว่า ผมวาดถูกต้องแล้วหรือยัง และช่วย บอก ตำแหน่งจุดยึด ต่างๆ ด้วยนะครับ ตอนนี้ผมถอดฝาครอบ แต่ถอดการ์ดออกมาไม่ได้ เพราะ ใช้อยู่ (ไม่มีการ์ดสำรอง ) คือ ผมจะทำ Heatsink ใหม่น่ะครับ จะลองทำกับ อลูมิเนียม ด้วย CNC ท่าน หัวเกียร์ช่วยหน่อยครับ ( อีกแล้ว )

8800

นี่ครับ ขนาดที่ผมวาดฝาครอบคร่าวๆ แต่น่าจะผิด เพราะเครื่องวัดผมไม่มี มีแต่ฟุตเหล็ก อิอิ ยากจน

Comment

8800 Sink

ผมจะออกแบบให้ติดพัดลม ขนาด 80 mm บน ตัว ฟิน เลยครับ ทำงานพร้อมกับ พัดลม Blower ตัวเดิม ของ การ์ด แต่ขนาด ที่ออกแบบมันยังไม่แน่นอน ผู้ใดมีความรู้ หรือมีเวลาว่าง ช่วยด้วยครับ

Comment

8800 Sink

ผมจะออกแบบให้ติดพัดลม ขนาด 80 mm บน ตัว ฟิน เลยครับ ทำงานพร้อมกับ พัดลม Blower ตัวเดิม ของ การ์ด แต่ขนาด ที่ออกแบบมันยังไม่แน่นอน ผู้ใดมีความรู้ หรือมีเวลาว่าง ช่วยด้วยครับ

Comment

หลวงนิ แน่นอนจิง ซื้อ7900gsให้ผมซักตัวตะ

Comment

ไปยืมการ์ดเพื่อนท่านก็ได้นิครับ 6600 น่ะ แล้วถอดการ์ดท่านออกมาวัดเลยครับ ชัวร์กว่า

Comment

หัดมาทำอาชีพ อุปกรณ์ โมการ์ดจอ ขายน่าจะรวยนะครับ ผมว่า ^^

เห็นแล้วรู้สึกดีครับ

เสร็จเป็นรูปเป็นร่างจริงๆแล้วอย่าลืมเอามาให้ดูนะครับ อยากเห็น

Comment

ผมว่าเอา ฝาครอบซิงค์เดิมนี่ละครับ มาเป็นต้นแบบ แล้วเอามาเจาะรู และรูน๊อตเพื่อยึดพัดลมแค่นี่ก็เยี่ยมแล้วล่ะ ได้ขนาดการ์ดมา ยังไงมันก็ต้องมาหาว่า รูยึดพิักัดเท่าไร ซิงค์สูงแค่ไหน เผื่อค่าความผิดพลาดแค่ไหนอีก ยุ่งยากครับ แค่สร้างจุดยึด เพื่อติดพัดลม ก็เย็นคุ้มค่าแล้วครับ แต่ที่ผู้ผลิตเค้าไม่ทำเพราะมันที่เกะกะเวลาติดตั้งลงบอร์ดครับ ลองดูกระทู้ต่างประเทศส่วนใหญ่ เค้าติดพัดลม(รอบสูง) ก็เย็นขึ้นเยอะแล้วครับ ส่วนหนึ่งที่ใช้แบบนี้ เพราะพัดลมแบบนี้มันแพร่หลายกว่า Blower ครับ แล้วถ้าทำแบบที่ผมบอก ก็เท่ากับเปิดโอกาสที่ผู้ใช้จะเลือกพัดลมเองได้ด้วยครับ

Comment

ม่ายช่วยโผมเล้ยยย

Comment

8800

Originally posted by sicklab View Post
                    หลวงนิ แน่นอนจิง ซื้อ7900gsให้ผมซักตัวตะ
                    เบี้ยอิกินหนมจีนก้าหม้ายอยู่กันนิ เอามา 6200 ตะ เดียวซื้อ 7900 ไห้ อิอิ

Comment

ท่าน solid work นี่วาดเองอะป่าวอะ เก่งจิงๆ

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
                        เบี้ยอิกินหนมจีนก้าหม้ายอยู่กันนิ เอามา 6200 ตะ เดียวซื้อ 7900 ไห้ อิอิ
                        อ่าว...นีข้นตายกั๋นเหอะนิผี่หล๊วง

Comment

หมันแหละน้อง

Comment

Originally posted by Poomsan View Post
                            ท่าน solid work นี่วาดเองอะป่าวอะ เก่งจิงๆ
                            สนใจใช้บริการป่าว รับงานเขียนทุกชนิด อิอิ ช่วงนี้จน

Comment

จินตนาการ

Comment

Working...
                              X