Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการทำงาน x2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการทำงาน x2

คือ ผมซื้อ x2 3800 มา แล้วเล่นไปซักพัก ดูความร้อน ทำไม core1 ร้อน25 องศา มาดูหัวสอง
    ร้อน 45องศา
    Spec
    x2 3800
    ram ddr2 512/667 ตัวเดียว
    xfx7600 gt

gเซ็นเซอร์เพี้ยนมั้ง ไม่มีอะไรครับ ไม่ค้องติดมาก มันน่าจะร้อนที่ 45 ครับ เย็นแล้ว

Comment

ผมลองใช้โปนแกรม CPU-Z มันก็ขึ้นแค่ cores 1 threads 1 อ่ะครับ ปกติต้อง 2 2 ไม่ใช่เหรอครับ
      =_=" หรือเพราะไส่แรมตัวเดียว

Comment

ตอนใช้ x2 ลงวินโดใหม่มั้ยอ่ะ หรือว่าอัพเกรดจากคอเดียวแล้วใช้วินโดตัวเก่า ไม่รู้ว่าจะเหมือนกับของผมหรือเปล่าใช้คอเดียวอยู่แล้วอัพมาเป้น 2 คอแต่วินโดเดิมไม่ได้ลงใหม่ มันจะเห็น process แค่อันเดียว ต้องวินโดใหม่อ่ะ ถึงจะเห็น 2 คอ

Comment

เดี๋ยว จะลองดูขอบคุณมากครับ

Comment

แหะๆ ใช้ 2 Core มันคงเกี่ยงกันทำงาน มะคัฟ
            คงเหมือนๆ เรา

Comment

น่าจะเซนเซอร์เพี้ยนแหละครับ ไม่มีไร ไม่ต้องกังวลครับ

Comment

Originally posted by Red_archon View Post
                ผมลองใช้โปนแกรม CPU-Z มันก็ขึ้นแค่ cores 1 threads 1 อ่ะครับ ปกติต้อง 2 2 ไม่ใช่เหรอครับ
                =_=" หรือเพราะไส่แรมตัวเดียว
                ไม่เกี่ยวอะครับ ลองฟอแมทแล้วลงให่ดูนะครับ แต่ถ้ายังไม่หายก็ไม่ต้องกังวลครับ ถึงมันเหนอย่างนั้นแต่มันก็ทำงาน 2หัวแหละครับ

Comment

Working...
                X