Announcement

Collapse
No announcement yet.

อีกนานแค่ไหน ที่ Core 2 Quardro จะออกวางขายกันจริง ๆ ครับ พี่ ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อีกนานแค่ไหน ที่ Core 2 Quardro จะออกวางขายกันจริง ๆ ครับ พี่ ๆ

ตอนแรกก็กะว่าจะซื้อ Duo แต่คิดไปคิดมา ติดปัญหาหลาย ๆ อย่างน่ะครับ ที่มันไม่ค่อยลงตัว
    บวกกับผมเองก็ยังไม่ได้รีบร้อนอะไรมากมาย ก็เลยกะว่าจะเก็บเงินรอ Quardro ดีกว่า ( ถึงเวลานั้นคงจะได้ใช้งานเต็มที่มากกว่าช่วงนี้ด้วย )

ก็เลยอยากจะรบกวนถามพี่ ๆ ว่า

1. Quardro จะออกวางจำหน่ายในช่วงไหนครับ
    2. มีกี่ตัวหรอครับที่จะออกมา แล้วจะมี Hyper Threading ติดมาด้วยรึปล่าว
    3. ราคาที่จะออกมา จะอยู่ในช่วงไหนถึงช่วงไหนหรอครับ ( อันนี้สำคัญ อิอิ )
    4. อัตราการบริโภคพลังงานเป็นอย่างไรบ้างครับ ( ถ้าเป็นไปได้อยากเห็นสเป็คจัง )
    5. ประสิทธิภาพที่ได้มา จะพลิกจากหน้ามือเป็นหลังมือ เหมือนกับ Pentium D ไป Core 2 Duo รึปล่าวครับ

ก็ขอรบกวน ๆ พี่ ๆ ท่านผู้รู้ เพียงเท่านี้ล่ะครับ
    ขอบคุณครับ

เห็นกระซิบกันว่าจะเปิดตัวราวเดือนพฤศจิกายนนี้นะครับ
    วางขายก็น่าจะช่วงปลายปีครับ

มีรุ่นไหนบ้าง ยังไม่ได้รับการยืนยัน แต่คาดเดาว่าน่าจะมีเฉพาะรุ่นความเร็วสูงๆ ครับ

Comment

Quardro ออกมา พวก pentium-d core2duo ก็ราคาตกจิ ถ้าออกพฤศจิกายนก็ดีเลยจะได้รอ

Comment

เท่าที่มีข่าวลือๆกันมานะครับ C2Q ไม่กดราคา C2D ลง แต่ขายตลาด Workstation แทน

Comment

เอาราคา C2D คูณสองเข้าไปสำหรับ C2Q

ราคา Pentium คงตกเมื่อ AMD ออก 4X4 มาและทำได้ดีกว่า

Comment

Core 2 Quardro ออกมาแล้วนี่ครับ ตัวแรก ที่อเมริกา ตกเป็นเงินไทย 48503 บาท
            เทียบกับ C 2 x6800 999$ ตกเป็นเงินไทย 40000 บาท ดั้งนั้น ...ไม่มีการมาตัดราคาแน่นอนครับ c2d ก็จะยังใช้ราคาเดิมครับ ไม่มีการลดราคาตัดขาของ intel เองแน่นอนครับ

Comment

กำลังคิดอยู่เลยว่าจะถอย Honda Airblade หรือ ถอย Core2Quadro ดี

Comment

ของผมได้ทั้งe6400+ค่าเทอมเลย(24000)

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
                  Core 2 Quardro ออกมาแล้วนี่ครับ ตัวแรก ที่อเมริกา ตกเป็นเงินไทย 48503 บาท
                  เทียบกับ C 2 x6800 999$ ตกเป็นเงินไทย 40000 บาท ดั้งนั้น ...ไม่มีการมาตัดราคาแน่นอนครับ c2d ก็จะยังใช้ราคาเดิมครับ ไม่มีการลดราคาตัดขาของ intel เองแน่นอนครับ

ถ้าขับ เฟอรารี่ อยู่ ก็ซื้อไปเถอะครับ อิอิ แซวเล่นนะคับ

Comment

Working...
                  X