Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่อง Shut Down มะดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่อง Shut Down มะดับ

คือเครื่องผมอะครับเวลา Shut Down แล้ว มันก็เข้าหน้า Loging off เรียบร้อยแล้ว แต่มันมะยอมดับให้อะครับ มันเป็นที่อะไรครับ !!!

หลายสาเหตุอ่ะ....
    เช็คเรื่องไดร์เวอร์กับโปรแกรมที่มันอาจเกิดerror(ดูในLogFileในComMange) ไม่งั้นก็เปิดAutoEndtaskให้เป็น1น่าจะช่วยได้....

Comment

มะมีใครรู้แล้วเหรอ ลองเช็ค Driver แล้วก็มะหาย

Comment

ผมเคยเป็นเพราะ Driver MB ต้องลองเปลี่ยนเป็นเวอร์ชั่นใหม่ๆดู

Comment

Win update อยู่รึปล่าวครับ ถ้าไม่ใช่ผมก็ไม่ทราบครับ ไม่เคยเจอ

Comment

ถ้ามันไม่ดับก็กดปุ่ม power ค้างเลย หรือ ถ้ามันดื้อ ดึงปลั๊กเลย ไม่ดับผมให้ถีบเลยคับ!!
            มาล้อเล่นอ่ะ อย่าคิดมาก อิอิ

Comment

http://bondsnet.dyndns.org/speedxp.html
              ลองเอาไปทำดูครับ เพิ่มเติมในส่วนของ HungAppTimeout เปลี่ยนเป็น1ไปเลยนะShutdownไวดี

Comment

Working...
              X