Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU : AMD Athlon64 3000+ MB Asus A8N5X ทำยังไงให้แรงสุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU : AMD Athlon64 3000+ MB Asus A8N5X ทำยังไงให้แรงสุด

CPU : AMD Athlon64 3000+ MB Asus A8N5X ทำยังไงให้แรงสุด มีใครเคยลากได้เท่าไหร่อยากลองมั่งครับสอนด้วย

ลองนี่ครับ
    เพิ่มไฟ CPU 1.55
    ไฟแรม 2.9
    ทดแรม จาก auto = 333
    cl2.5 ที่ 1t
    ล๊อก บัส PCI-E =100
    ล๊อก บัส PCI =33.3
    HTT x4
    จากนั้น เริ่มดันบัส CPU ครับ น่าจะได้ เกิน บัส 260 นะครับ

Comment

ขอบคุณมากๆครับแล้วจะลองดู ผลเป็นไงแล้วจะมาเล่าให้ฟัง

Comment

ลองแล้วครับ ปรับตามที่บอกลากได้แค่ 9*228
        ไม่รู้ว่าเขาลากกันยังไง ลากทีเดียวหรือค่อยๆลาก หรือว่าลากขึ้นเท่าที่ลากได้แล้วรันอินก่อนสักเดือนแล้วค่อยลากอีก
        วานผู้รู้ช่วยแนะนำด้วย ไม่เคย Clock จริงๆครับ

Comment

ไปดูที่นี่สิครับ
          http://www.vmodtech.com/modules.php?...wtopic&t=13933

A8N5X ลากกันทะลุบัส 300 เลย

Comment

งงoverclock

Comment

Originally posted by ka-pom View Post
              ลองแล้วครับ ปรับตามที่บอกลากได้แค่ 9*228
              ไม่รู้ว่าเขาลากกันยังไง ลากทีเดียวหรือค่อยๆลาก หรือว่าลากขึ้นเท่าที่ลากได้แล้วรันอินก่อนสักเดือนแล้วค่อยลากอีก
              วานผู้รู้ช่วยแนะนำด้วย ไม่เคย Clock จริงๆครับ
              ทดแรมยัง 228 อาการเหมือนยังไม่ได้ทดแรมเลย ค่อยๆลากที่ละ 5 ก็ได้ครับ

ลืมถามใช้แรมกี่แถว ยี้ห้อเม็ดแรมเหมือนกันเปล่าครับ มันมีผลนะคับ

Comment

ใช้2 แถว Dual ของ Rambo กับ Kingtun bus400
                แล้วใช้ H/D sata นี้เกี่ยวปะ ตอนนี้ลากมาได้ที่232 ครับ

Comment

Working...
                X