Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ....

พอดีว่าวันนี้เพิ่งไปสอย 8600GTมาอ่ะครับ แต่ไม่เข้าใจอยู่เรื่องนึง คือพอลงไดร์เวอร์เสร็จแล้วเข้าดูในส่วนของAdvanceของการ์ดแล้วเข้าที่GF8600GTแต่มันไม่ขึ้นรายละเอียดของการ์ดทางด้านซ้ายมืออ่ะครับ ปกติมันจะมีลายละเอียดด้านซ้ายมือ เช่น การOC เช็คอุณหภมิ ข้อมูลของการ์ด ไดร์เวอร์รุ่นไหนฯลฯ แต่มันดันมีแค่ เริ่มต้นNVIDIA Control Panel แล้วพอคลิกเข้าไปมันก็เป็นเมนูการตั้งค่าซึ่งเป็นหน้าต่างใหม่เลย บอกตรงๆว่าปรับยากครับแบบนั้น เหอะๆๆๆ ผมใช้ไม่เป็นด้วยแหละ
    ขอถามดังนี้เลยนะครับ ไม่ทราบต้องไปตั้งค่าตรงไหนถึงจะมีรายละเอียดทางด้านซ้ายของจอ(ดังรูป)โผล่ออกมาครับ รบกวนบอกวิธีเซ็ตด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ....

คืออยากให้มันมีเมนูแบบในรูปนี้อ่ะครับ

Comment

ของท่านเวอร์ชั่นใหน นะไม่มีให้เลือกเป็นแบบ Classic หรือท่าน
      ของผม 165.01 ครับ

Last edited by TWK.; 11 May 2007, 19:35:59.

Comment

ก็จะได้็ตามที่เราต้องการ 555

Comment

ของท่านร้อนเท่าใหร่นะ ไมของผมร้อนจัง 56c + อะ

Comment

ลองทำอย่างท่านว่าแล้วครับ มันจะมีเมนูด้านขวาขึ้นมา แต่พอเข้าไปดูแบบวิธีเดิมมันก็ยังเหมือนเดิมหน้าแบบนั้นอีกแหละครับ สงสัยเป็นเพราะผมใช้ไดร์เวอร์รุ่นไม่ตรงกับของท่านมั้ง งั้นเดี๋ยวลองโหลดเวอร์ชั่น165.01มาลองใช้ดูก่อนแล้วกันครับ ผมยังใช้ตัวที่มันแถมมากับการ์ดครับเป็นเวอร์ชั่น101.02
            ปล.ผมใช้8600GTนะ มันพอเทียบกับ8600GTSของท่านได้เหรอ(เรื่องความร้อนหนะครับ)อิอิ

Comment

เดี๋ยวจะช่วยหาเวปดาวน์โหลด ให้ ละกันครับ
              Forceware 165.01

Comment

Working...
              X